Habari za asubuhi, marafiki. Nina furaha sana kurudi kanisani tena asubuhi ya leo baada ya juma la kumrudishia ibilisi mafua yangu kila dakika chache. Mnajua, kila wakati anaponikabidhi ninamrudishia, nasi tungali tunapigana. Nimeakinia tu yeye hana budi kubaki nayo. Unaona, kila anaponikabidhi ninayasukuma tu na kumrudishia. Naona ananikabidhi, nami ninamrudishia. Kwa hiyo yeye ni bingwa kwa kuirudisha. Hata hivyo, mnajua, bila shaka, anajua jinsi ya kufanya hivyo, lakini hatimaye tutamchosha ama kuuchosha uvumilivu wake. Kama nilivyosema hivi majuzi usiku, Jamali alisema wakati mmoja aliombewa naye akasema vema, akasema Ibilisi aliniambia sikuponywa. Ndipo akasema niliangalia chini, akasema dalili zangu zote zilikuwa pale kama tu zilivyokuwa hapo mwanzo. Naye akasema vyema, nikasema shetani, hiyo hiyo hiyo, ni kweli, sioni tofauti yoyote. Lakini wajua nini? mpaka zitakaponiondokea nitashuhudia tu kwa nguvu niwezavyo, kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Kwa hiyo sasa, kama unataka kukaa huku unisikilize, kaa tu huku hiyo ni imani halisi. Shuhudia kwa utukufu wa Mungu, maana imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Unaona, huiyo ni imani, unaamini tu imani. Basi juma hili nimekuwa na kazi nyingi sana nyumbani, wamekuwako hakika. Siku ya kwanza nafikiri kulikuwa na yapata thelathini walioingia kama nilivyotaka, kisha mahojiano yangu yote na kadhalika yakaja. Limekuwa ni juma lenye shughuli nyingi sana. Nami nimejifunza mambo fulani juma hili. Nilishuka nami, ninaye rafiki hapa mjini ambaye ni jamaa mzuri sana. Yeye ni daktari wa tiba, tulisoma pamoja, Daktari Sam Adea, naye ni jamaa mtanashati, na basi sija muona kwa yapata miaka minne. Nilikuwa nayapata saa tatu ama nne za mazungumzo pamoja naye juma hili, tulishuka ofisini na kujifungia tu, tukaingia na kuzungumza nami na nilikuwa nikimsimulia mambo fulani niliyokuwa nimepata ya kiroho kuhusu nguvu za uovu na jinsi zinavyoingia, naye alikuwa akiniambia ya tiba ama ubaini wake katika istilahi za tiba. Bila kushangaza, nitaona jinsi hayo yanavyoafikiana pamoja. <laughs> Kwa hiyo alikuwa akiniambia kuhusu kamasi fulani ambalo huingia ndani ya wanadamu, ambapo haimbidi mtu kushikwa na kitu kama mafua ama chochote. Akasema una nini tu, ni kamasi fulani tu linaloingia mle, kisha kijidudu kinaingia katika kamasi fulani hili, ama kamasi hili linasababisha kijidudu. Nikasema vema, kama hilo kamasi husababisha hicho kijidudu, basi ningetaka kujua ni wapi uhai wa hicho kijidudu unakotoka. Mnaona vema? Hakika hilo akasema, hatujui hilo, akasema hatujui kabisa. Unashikwa na baridi ama kitu fulani, nacho kijidudu hicho kinaumbika katika sura mbalimbali, halafu kinayo njia ya kujizidisha chenyewe, kinaendelea tu kuzaa viini kutoka kwenye kamasi hili. Nadhani daktari, mtu fulani akiwa hapa ama muuguzi, angeelewa zaidi juu yake, lakini kilichonivutia kilikuwa na mawazo yangu yalikuwa hicho kijidudu chenyewe, ule uhai ulio ndani ya hicho, ndani ya hicho kitu kama kifuniko kama kama kidonge kidogo kidogo sana, jicho la mwanadamu haliwezi kukiona, lakini ndani ya kitu hicho kidogo sana, ambacho ni darubini yenye nguvu sana tu ingeweza kuona, ndani ya hicho kuna uhai, kinachoufanya uhai huo kuchukua kiasi fulani cha kamati hilo na kujifunganisha chenyewe mle na kufanyiza kidonge hiki, mnaona ama kijidudu huyo ni Ibilisi. Hizo ni nguvu za kiroho, ambapo kamwe hawataweza. Wamefikia mahali hata chini ya molekuli, ambapo wangeweza kuchukua maskini seli hii ya kijidudu na kadhalika, na huo utando mdogo sana wa kamasi ambao ungeweza tu kuonekana kwa darubini yenye nguvu alafu, basi, bali kupita hapo hawawezi kuona, maana hakuna, hakuna, hakuna kitu cha asili cha kushikilia sasa kabla si, si watu wamesimama sasa. Chali, ninachukia kuona wewe na Daudi na Rodni nanyi nyote hapo, nyinyi ni wakarimu sana kwangu ninaposhuka kuja nyumbani kwenu na kadhalika, siwezi kuwapa kiti katika nyumba ya Mungu, lakini nitawaambia nitakalofanya. Endapo mtakuja papa hapa, hiki hapa changu, njoni huku na mjisikie kukaribishwa. Yeyote wenu anayetaka kuja papa hapa na kuchukua kiti hiki, njoo tu huku juu, naona mtakaribishwa hata na zaidi. nani ni kizuri kweli, si changu, ni cha Bwana Wilson, mkuu wa shule. Nimekuwa nacho tangu mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na saba, kwa hiyo ndicho cha zamani sana. Kwa hiyo mimi, alikuwa hapa siku moja, akasema hei, ungali hey, una viti vyangu. Nikasema nina keti juu yake kila usiku kabla sijahubiri, naye akasema vema, kiko kwenye mikono mizuri, basi na kiwe hivyo. Basi sasa, mmekaribishwa. Kuna kiti kimoja hapa alafu, basi kama mkitaka kuja hapa ambapo hawa jamaa wadogo wameketi. Sasa usi usiache hilo liku kayarishe kufikiria kwamba wewe ni jamaa mdogo, kwa kuwa sivyo ulivyo, lakini ukitaka kuwa tena. Lakini na hivi hapa viti vingine hapa vimewekwa huku na na, kuna kimoja hapa, na kwa hiyo huenda mkaweza sana sana, baadhi ya hao kina mama pale ambao kwa namna fulani wamesimama namna hiyo. Asante nasi, na tungefurahi kama mngalikuja moja kwa moja hapa na kuketi chini, ingekuwa ni sawa. Weka tu mkono wako huku, uiname, tunapozungumza na na Charlie Nilidhani ulikuwa ukija huku, ninamtania ni, wakati wote nikasema njoo huku kanisani. Ninajaribu kumfanya aje kuniona halafu basi yeye nikasema utakapokuja kanisani nitasema asubuhi ya leo Daktari Charlie Cox atakuwa na ujumbe na kuondoka, akasema nitazimia. Kwa hiyo kabla sijamwita akaingia kwenye chumba cha nyuma yeye kwa hiyo ningetaka ku kabla tu hatujaanza hili somo, niliwazia juma lililopita ya kwamba Bwana kweli alitubariki. Niliupenda ule ule, jamani, umesambaa kila mahali, hata ujumbe huo umefika hata California. Walikuwa wakipiga simu jana usiku kutoka California kuhusu, na sasa wanataka kufanya mpango wawe na jambo lilo hilo huko California katika mwezi mwingine ujao wa Januari, unaona. Roho Mtakatifu alionekana tu kugusa mara moja mumo humo Shreveport, na anaenda tu mahali mahali namna hiyo. Nani, ni saa moja tu ya ufunuo. Na kwa hiyo tuna furaha sana na kutumainia na kuliona kundi letu wenyewe hapa hapa maskanini likifanikiwa sana kwa jambo hili, kuona dhihirisho la Mungu miongoni mwetu hapa. Tuna furaha sana kwa ajili yake na kuamini kwamba tuko kwenye ile saa kuu ya kuitwa kwa kanisa na kuliweka katika utaratibu. Kwa hiyo wao, nilikuwa nikipata kitu ambacho nilinini, wakati nikizungumza na rafiki yangu mwema daktari Adea, tukiketi ofisini mwake, naye akasema, alikuwa akizungumza kuhusu mambo mbalimbali yanayohusu x-ray, ndipo akasema juu ya mafua makali na vini mbalimbali mbali na kunyosha mkono na kuchukua vitabu vyake na kunionyesha kupitia kwavyo yale wamepata kujua. Akasema, nitakwambia Bili, akasema kama vile mafua makali mengi yao. Akasema hatuna hata kitu kimoja kwa ajili ya mafua makali, akasema. Nikasema vema, siku zote nilifikiria kwamba ukipata maumivu ya koo kama ungegogomoa kitu fulani, nikasema sasa nikiisha kumaliza kuhubiri, nikasema huenda nyumbani usiku nimekuelewa na sauti kidogo hivyo, nikasema ni inachukua lavorisi na, na kuigogomoa. Nikasema tumekuwa nayo nyumbani mwetu kwa miaka na miaka, kisukutwa kinywa. Akasema maji baridi angekuwa mazuri vivyo hivyo, akasema maana kamwe usiwazia ya kwamba chochote ungaliweza kugogomoa kamwe kinge kingekusaidia kwa chochote kwa sababu jambo pekee kingaliweza kufanya ni kuosha tu viini vilivyo kooni mwako. Kabisa hakiwezi kuingia ndani ya mkondo wa damu. Kama kingeingia, kingeilipua koo yako, nawe ungetokwa na damu, unaona. Kisha akasema hakiwezi kufanya hivyo. Kwa hiyo ule msemo wa kale unarudi tena, dawa zilifanywa zipate kuuzwa, sio kunywewa, mwajua na hata hivyo, na kuona katika vitabu vya tiba ambavyo hata ninavyo nyumbani mwangu kusoma. Nina, ninavutiwa na tiba, hakika inanivutia. Chochote kitakachowasaidia watu wa Mungu, kitakachowasaidia binadamu, kama ni amani, kuyasoma masharti ya amani, ninavutiwa na hayo. Ninavutiwa na jamii bora zaidi ya kuishi ndani yake. Ninavutiwa na shule bora kwa ajili ya watoto wetu kuhudhuria. Ninavutiwa na chochote kilicho kizuri kizima na cha kweli. Nayo tiba imefanya mambo makubwa. Ninaamini ya kwamba Mungu ameitumia vitu vingi. Ninaamini kama tungekuwa waaminifu zaidi na kujiweka wakfu kwa Mungu, tayari wangekuwa na vitu kwa ajili ya kansa na kila kitu kingine. kama tukinini tu, Mungu anacho hicho kitu, kama tungemwomba tu yeye kukihusu. Mnaona? Kwa hiyo sasa, ninaamini sababu ya kupatikana kwa chanjo ya Salk ni kwa sababu tu ya kuteseka kwa watoto wadogo jinsi ilivyo, naye shetani kitu hicho kiovu huko nje kinachowalemaza watoto wadogo na kadhalika, ndipo Mungu akaachilia hiyo igunduliwe kwa ajili ya chanjo, nayo imefanya jambo kubwa, na ambalo tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa ajili yake. Nashukuru sana ya kwamba Mungu daima ametubariki na ndugu. Wapi yeye harudi nyumbani, sivyo dada Nash? Yeye yeye, lo, hilo ni zuri, hilo ni jema. Aha, vema. Sasa katika kusoma basi, nikiisha kuja nyumbani, niliketi chini hapo chumbani na kusoma kwa muda mrefu. Haya yote ni ya nini? Nitawapitishia jambo dogo ambalo ninalisoma, mpate kusoma pamoja nami naye Bwana. Tulipokuwa chumbani, ninalichukulia kuwa ni yeye, maana nimekuwa na matukio makuu pamoja naye. Lakini hivi mlijua ya kwamba baada ya daktari kuniambia jambo hilo na kunionyesha katika vitabu vilivyo bora sana na vya karibuni sana vya tiba, ambavyo ninajua ndiyo kwanza vigunduliwe. Yupo daktari aliyeketi hapa, kwa vyovyote vile, akinisikiliza sasa. Hili vitu vya karibuni sana na vilivyo bora sana kwa ajili ya mafua makali, wao hawana dawa, wanakemea kunywa aspirini na kadhalika, ambazo hupunguza tu maumivu na kadhalika ya mafua ama maumivu bali hazisaidii mafua hata kidogo, ila inasaidia kukutuliza basi jambo lililo zuri sana kwa mafua makali ni kulala chini na kupata usingizi. Usijisumbue, lala tukitandani, karibu ndilo jambo lifaalo zaidi unaloweza kufanya. Sasa basi nikaanza kusoma, nikasema, Daktari Sam, basi hili ndilo hili mafua makali, jambo zuri kabisa ni kupumzika. Akasema ndilo jambo zuri kuliko yote kwa chochote kile. Vema, nikasema, asante daktari, hilo ni zuri mno. Ndipo tukazungumza muda kidogo zaidi, na kisha nikaenda nyumbani, nami nikamwambia yeye, anapenda sungura na kuchakulo na kadhalika hapati nafasi ya kutoka nje. Tulikuwa tukiwinda sana pamoja tulipokuwa wavulana na kuwinda na kuvua samaki ama kuvua samaki hasa. Kwa hiyo basi, nilipoenda nyumbani nilianza kuwazia nini. Najua niliona Mwangalie mnyama, hebu mchukue mbwa anapokuwa mgonjwa, ataenda anywe maji kisha alale chini mahali fulani, anaenda kulala chini vema. Ndipo wazo likanijia. Kesho yake asubuhi, ilikuwa nimelala kitandani nikiwangojea jamaa hao wanaamka yapata saa kumi na mbili na nusu. Kwa hiyo mimi huamka yapata saa kumi na nusu ama saa kumi na moja. Ilikuwa nimelala pale nikiwazia, mara nyingi Mungu hufunua mambo Unajua, mimi sifundishi hili lakini, hivi ulijua mwanadamu hapo mwanzo, wakati Mungu alipomuumba yeye, hakumuumba apate kutibiwa. Alikuwa na matibabu yake mwenyewe ndani yake, alikuwa ameandali, alikuwa alikuwa ni mwenyewe, alikuwa ni mfumo wa kivyake. Naona basi, uponyaji hauji kutokana na nguvu zozote za nje, hauna budi kutoka ndani. Sasa tunaweza kuchukua usaidizi wa nje kama vile kuua viini ama chochote kilicho ndani yetu, ama tunaweza kuichukua mikono yetu na kukatana mmoja kwa mwingine na kutoa ki kipande kimoja ama kitu fulani kama kidole tumbo ama jino baya ama kitu fulani na kukitoa nje. Lakini uponyaji hauji kutoka kwa kitu chochote unachotumia. Uponyaji huja tu kwa nguvu zilizoko ndani yako, kujenga tena tishu ambazo zimeraruliwa kutoka mahali ambapo imetolewa. Na kwa hiyo uponyaji uko ndani yako. Sasa sikilizeni kwa makini na mfikirie sana sasa, kabla hamjatoa mawazo yenu juu ya hili mwanadamu. Hapo mwanzo, wakati alipoumbwa, mwanadamu ni Mungu yeye kabisa, ni Mungu kwa kuwa aliumbwa katika sura ya Mungu akiwa ni mwana wa Mungu. Halafu yeye ni mrithi wa yote aliyo Mungu naye mwanadamu alipewa milki nayo hiyo milki ilikuwa ni dunia una mamlaka juu ya samaki, juu ya ndege wa angani na juu ya kila kitu. Angeweza tu kunena na kila kitu kilimtii, kwa sababu yeye mwenyewe alikuwa ni Mungu. Sio Mungu wa ulimwengu mzima, bali ninamaanisha Mungu wa mbingu na nchi. Lakini alikuwa mtawala katika miliki yake, yeye alikuwa ni mfalme, mfalme mtawala. Huyo alikuwa ni mwanadamu na hata sasa, katika hali yake ya kuanguka sasa, angali ana sura hiyo. Sasa sio muda mre mrefu uliopita walikuwa wakijaribu kuchanganya mbegu na kadhalika, na kusema ya kwamba mwanadamu alitokana na wanyama wa hadhi ya chini, na na kupitia kwa mageuzi yanayoendelea akajipandisha juu. Vema, mnaona wameendelea kujipumbaza kwa sayansi, hata wanatofautiana na nadharia yao wenyewe. Huwezi kuzalisha chochote kwa kuchanganya mbegu na kukifanya kipande juu zaidi kitashuka moja kwa moja hakiwezi. Mahindi chotara ama chochote kile hakiwezi kujizaa tena, ama kama nilivyokuwa nikisema hivi majuzi, punda hu, hu, na farasi jike wanaweza kuzalishana, itazaa nyumbu, bali nyumbu huyo hawezi kumzaa nyumbu mwingine, hana budi kurudi moja kwa moja kuanza, kwa sababu Mungu alisema kila mbegu izae kwa jinsi yake. Sasa, wakati tulipoumbwa, wakati tulipoumbwa, nao ndio kwanza wagundue hivi majuzi ya kwamba mwili wako umejaa nuru. X-ray inathibitisha hilo. X-ray haina nuru yake yenyewe, hutumia nuru yako. Unazaliwa ukiwa na miale minne. Baada ya kitambo kidogo, tuseme ishirini, ishirini na mitano, mwale mmoja unatoweka, na thelathini na mitano mwingine, ama arobaini mwingine unatoweka, ndipo hatimaye unapopita yapata umri wa miaka sitini na mitano Unaishi kwa mwale wako wa mwisho. Basi kila unapopigwa picha ya x-ray, unairarua hiyo miale. Hiyo ndiyo sababu hunayo tena. Unaichomelea miguu ya watoto hawa katika mitambo hiyo, kwa sababu ilikuwa ikiirarua tu hiyo miale moja kwa moja katika mili yao midogo. Na hiyo ni nuruli mwengu iliyo ndani yako, ambayo umefanyizwa kwayo, iliyojaa seli za nuru. Sasa hiyo ni nuruli mwengu, lakini Mungu ni nuru tofauti, lakini hata hivyo, yeye ni nuru. Sasa ninafikiri ya kwamba hiyo picha hapo ni thibitisho kula yale ninayotaka kusema kwamba Mungu ni nuru ndipo wakati tulipokuwa tukitembea katika nuru ya Mungu kama wana wa Mungu. Mungu si nuru limwengu mwengu, bali nuru ya Mungu ilifanya kazi kupitia kwa nuru limwengu ya mili yetu, seli zetu nasi, na tukafanyika sisi, tulikuwa kabisa, wakati mmoja, wana halisi wa kweli wa Mungu. Lakini basi wakati kule kuanguka kulipokuja, halafu basi ambapo tunda la Roho siku hizi ni upendo, furaha, imani, uvumilivu, upole, unyenyekevu, saburi, yote ya kimbinguni ilifikia tu mahali ambapo mwili wote pole pole tu kabisa, kama vile magugu ya baharini. Ukiingia chini ya bahari, mara nyingi wapiga mbizi na wataingia chini ya magugu haya ya baharini. Na kabla hawajajua wamefungwa hivi kwamba hawawezi kujitoa humo. well, vema, hivyo ndivyo dhambi imemfanya mwanadamu, hivyo ndivyo baridi imelifanya kanisa, hivyo ndivyo wakomunisti wamelifanya taifa. Ni danganyifu sana. Ndipo basi katika mwili wa mwanadamu yametufunga, yanaisukuma nje nuru hii ya Mungu kwa madhehebu na kuikana imani na kadhalika, yameisukuma nje miale yote ya nguvu kuu za imani ya Mungu naona zilizo ndani yetu zinazopaswa kuwamo, yamesukuma na kutoa miale hiyo yote, kufikia mahali ambapo mpaka tukafikia kwenye chama na, na ndipo sasa chini ya chama kanisa liko hivyo, maana limesukuma tu giza lote nje, na hata kusema tu hazitendeki, wakikana kwamba ingeweza kutendeka. Mnaona ni ujiza ya Mungu, na hata hivyo mwanadamu mahali fulani chini ndani yake bahali fulani ndani yake, kama tu angeweza kuachilia hiyo, ni nini ndogo, kama nilivyoelezea, kama kitufe. Mwanadamu anapookoka kiasi hicho chake ni Mungu, hiyo ndiyo ile nuru ndogo inayoingia kumfanya aache kufanya makosa. Sasa kama unaweza kuondoa kijicho chote na wivu na ugomvi na kutokuamini nje, kitu hicho kidogo kama kitufe cha hiyo nuru na nguvu za Mungu kitaendelea kukua zaidi zaidi zaidi kikikuondosha kutokuamini, wala hufanyi hivyo kwa ushawishi wa, wa mazoezi ya mwili. Unafanya hivyo kwa maisha yaliyotakaswa, yaliyowekwa wakfu, ambapo Roho Mtakatifu hufanya kazi kupitia kwako. Nilipata baadhi yake mahali ambapo si muda mrefu uliopita. Ni wangapi wanaokumbuka wakati Eli Jiperi alipofufuliwa katika wafu asubuhi wa ile? Baadhi yenu huku mmeona kwenye gazeti hapa mara nyingi ninamwona dada Wilson hao wakiinua mkono wao. Ilikuwa nimesimama pale wakati mtu huyo alipokufa. Yeye anaishi papa hapa sasa, huja kanisani mara moja moja, akishuhudia. Basi alikuwa amekufa saa kadhaa. Alikufa kwa kutokwa na damu ya mapafu, naye alikuwa amelowa damu kila mahali. Basi nikaondoka, nilikuwa tu ni mhubiri kijana siku hizo, naye dada Jackson alikuwa mshiriki wa kanisa hapa, na na mke wa mhubiri wa Kimethodisti. Ninasahau jina la mtu huyo, lilikuwa ni nani? Uh, Shafina, ndugu Shafina, the Shafina, Shafina, the Shafina. The Shafina. Na dada Shafina walikuwa na uhusiano fulani na wisha nao pamoja naye walikuwa wamesimama hapo kando ya kitanda, nami nikaanza kuondoka. Naye alikuwa amelowa damu, awezavyo kuwa ambapo alikuwa amekufa, nayo macho yake yalikuwa yamerudi nyuma na koo yake ilikuwa imebenuka. Wakavuta shuka juu ya kichwa chake, naye mke wake alikuwa huko nje, wanalia na kujaribu kupata anwani apate kuwaita wapendwa. Basi nikaanza kuondoka kitandani, ndipo nikahisi mtu fulani akiweka mkono wao juu yangu. Nilifikiri ilikuwa ni dada Shafina, basi nilipogeuka hapakuwapo na mtu yeyote karibu nami ndipo nikaanza ukaniacha. Wakati nilipogeuka, naye ndugu Elide alikuwa amelala pale amekufa. Tulikuwa ni marafiki wazuri sana, tulivua samaki mtoni. Mwajua jinsi tulivyofanya mengi sana pamoja. Ndipo akajeruhiwa hapa nje, njia ya reli, akiendesha chombo kama buibui. Vema, kiliyaponda mapafu yake ndani. Alikuwa akitokwa na damu, alitokwa na damu, kisha akaambukizwa TB kutoka kwake akafa. Nikaanza kuondoka hivi, ndipo nikauhisi mkono huo tena Nikageuka huo usinge niacha, na kabla ya kujua nililokuwa nikifanya, nilikuwa nimelala juu ya mtu huyo, midomo yangu ikiwa juu ya midomo yake. Nilikuwa nimelowa damu kama alivyokuwa huku, nimelala pale juu ya mtu huyo nikimlilia Mungu, ndipo nikahisi kitu fulani kikipanda kando ya sikio langu ilikuwa ni mkono wake. Mmemsikia akisimama papa hapa na kushuhudia juu yake, unaona jinsi yeye ndipo akafufuka. Hiyo imekuwa yapata miaka ishirini na mitano iliyopita ama labda thelathini. Yuhai leo hii papa hapa kwenye kizingo, naye alikuja hapa si muda mrefu uliopita alikuwa akilishuhudia kanisani. Sasa hapo ndipo Kanada ilipopiga simu na ilitaka kujua, wakati mmoja ilikuwa nimeshuhudia juu yake huko Kanada, wakati nilipoanza mikutano yangu mara ya kwanza. Walimpigia simu Bwana Kut kutayarisha mazishi na kuuliza kama kulikuwako na mtu aliyefufuka kutoka chumbani aliyekuwa amekufa lingali nina makala niliyokata bado wao it. Walisema tumesikia juu ya miujiza mingi ikifanywa bwana Kuta akasema kasema bwana Branham ni rafiki yangu binafsi na kila namna ya mambo yametukia, ila hatuna kumbukumbu ya mtu yeyote aliyefufuka katika wafu, hasa sana katika chumba hiki cha kuzikia. Wakanada walikuwa wamelielewa vibaya. Basi kesho yake Jamani, gazeti lilikuwa limeyaandika akasema. Mamia ya watu walipiga simu kutoka kila mahali, naye ndugu Peri mle ndani, yeye mwenyewe akishuhudia juu ya kufufuliwa kwa mwili wake kule na kupinga kile kitu alichokuwa amekiweka kwenye gazeti. Kwa hiyo basi ilieleweka, haikuwa ni kule, lilitukia nyumbani kwake, na kwa hiyo ndipo alikuwa amelala amekufa, hawakuwa wamempeleka kwenye chumba cha mazishi bado. Ndipo nikasoma hivi majuzi usiku ambapo Ireneo, naamini alikuwa ndiye, ama mtakatifu Martin ambaye aliulaza mwili wake juu ya rafiki yake akiisha kunyongwa. Sasa hiyo ni historia, naye akamlalia kwa saa moja, ndipo huyo mtu akafufuka. Nami ninaona katika Biblia ambapo Eliya aliulaza mwili wake juu ya mwili wa mtoto aliyekufa naye akafufuka. Ninawazia juu ya maskini yule mvulana mdogo huko Finland, wakati alipokuwa amelala kule amekufa, amelala kando ya barabara. Halafu pia yapata miezi miwili iliyopita, naamini ilikuwa hivyo jin katika Newsweek ambapo waliachilia wale wanaowaita waponyaji wa kiungu ovyo ovyo huko London na kuwaachilia waende wakiwaombea wagonjwa, na kulikuwa kuna yapata uponyaji asilimia ya themanini zaidi kuliko kwa dawa, maombi hayo kwa ajili ya wagonjwa. Readers Digest ikayaandika, na hapa Marekani wao tumeyaandika hapa, na katika Readers Digest ambapo walikuwa wameuchunguza uponyaji wa kiungu basi, wakamchukua ndugu aliyekuwa akiwaombea wagonjwa, na walikuwa na mgonjwa nao wakamfanya amwombee huyo mgonjwa kisha wakaweka kipande cha jaribosi ya risasi. Mtu yeyote anajua jaribosi ya risasi huiakisi nuru, hiyo juu kati ya huyo mtu na yule mtu aliyekuwa akiomba, yule ndugu mkono wake, kisha wakaiweka chini namna hii na kupiga picha ya eksrei. Basi kutoka kwenye mkono wa huyo mtu ilionyesha uakisi unaoonekana wa mwale ukitoka mkononi mwake ukimwendea huyo mtu mwingine. Mungu anajua alichomaanisha wakati yeye aliposema wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapata afya huweka mikono ya mtu huyu juu ya mgonjwa, nayo x-ray ya kimitambo e, Mungu, ikionyesha nuru ikija kutoka mkononi mwa huyo mtu. Watu wanawezaje kuwa wajinga hivyo kusema hakuna kitu kama uponyaji wa kiungu? Mbona hata vyombo vya kimitambo, zile mashine ambazo ambazo sayansi imeunda ni ni nini ni shutuma kwa mawazo yao wenyewe ya makanisa haya yanayosema hakuna kitu kama uponyaji wa kiungu na nguvu za Mungu. Vipi kuhusu yule mtu huko Chicago? Kuendelea tu zaidi na zaidi, nikisimulia jinsi alivyoniweka mbele ya ile mita pale nacho na kitu hicho, jinsi ambavyo mkono huo ungeonyesha kama kigundua uongo chake. Unaona, naye mwanamke huyo amelala akifa, wakaweka kipimo juu yake hicho, hata kikauzungusha mkono huo, pamoja na nguvu za kutosha kutupa ujumbe wa redio kote ulimwenguni mara arobaini, na kuuharibu huo mtambo mtakatifu huyo akifa akifanya maungamo yake, wakakiweka juu ya mtu mwovu naye iwafa, nao walipofanya hivyo, ilihutupa mkono vinginevyo, upande huo mwingine vya kutosha kuuharibu mtambo huo. Kasiri hu huyo kasema, endapo kuna Mungu naye ni wema wa moyo mwema kwa sifa zake, angeitumia mashine hiyo, nguvu za kutosha kujitupa huku na huku. Kuna kitu fulani katika mwanamke huyo kinachozifanyiza nguvu hizo, kama zikiwa juu ya mtu mwovu zingeitupa upande huo mwingine. Kasema, Mungu unirehemu, mimi mwenye dhambi. Naye akautoa moyo wake kwa Kristo. Hiyo ni kweli. Mbona sayansi inajua? in in, basi siku moja utajua Mungu yuko ndani yako. Unaona, Mungu mwenyewe ndani ya mwanadamu, Mungu ndani yetu. Lo! jinsi ninavyomshukuru Mungu kwa ajili ya mambo hayo ya ajabu sana. Sasa, kabla ya kulikaribia neno lake, basi sasa hebu tuuchukue tu wakati wetu, kwa sababu asubuhi ya leo tutawaombea wagonjwa. Nami ni, ni, Nililitangaza yeah. Na sasa, so, mtu fulani alikuwa akiuliza kama tutakuwa hapa Jumapili ijayo vema, well, jinsi sijui bado wao sijui kabisa, isipokuwa Bwana alifunue. Iwapo Bwana ataliruhusu, labda Jumapili ijayo usiku ninachukua mahubiri haya yote ya asubuhi kutoka kwa ndugu yangu wa thamani hapa. Jumapili ijayo usiku labda, kama nikiwa huku, Bwana akipenda, ambalo kwa kawaida huwa niko isipokuwa kama nina wito wa nje. Ninataka kuzungumza juu ya tumeiona nyota yake mashariki nasi tumekuja kumsujudia. Mnaona, ujumbe tu, ujumbe wa Krismasi. Na sasa kabla hatujamkaribia yeye au neno lake, hebu tumwendee kwa maombi kama wote wanaoweza kusimama, hebu tusimame kwa muda mfupi. Father, baba yetu wa mbinguni, sisi ndio watu walio wate, our, our our na furaha kuliko wote. Hata tunafurahi sana mpaka nafsi zetu za kibinadamu haziwezi kulidhibiti, inatubidi tu kupaza sauti wakati mwingine na kuiachilia furaha iliyo mioyoni mwetu kupitia kwa Yesu Kristo, kujua our... ya kwamba katika saa tunayoishi sasa ambapo kila kitu kiko katika machafuko kilichomo, hata hivyo, kuna msingi ulio hakika na kuona watu wenye akili ambao wameinuka katika siku zilizopita, nao wamejaribu hata kukanusha kwamba Mungu yupo, kupitia vyombo vyao wenyewe vya kimitambo, wamerudi moja kwa moja na kushuhudia juu ya utukufu wa Mungu. Hakika ilimbidi Yuda kusema yeye mwenyewe ya kwamba alikuwa ameisaliti damu isiyo na hatia. Yule akida wa Kirumi alisema, hakika huyo alikuwa ni mwana wa Mungu. Adui zake mwenyewe iliwabidi kushuhudia, nasi tumeishi kuona wakati wa kisayansi ukifikia mwisho wake. Hawawezi kwenda mbele zaidi, wanaenda tu dakika yoyote kulipuana vipande vipande. Na hata hivyo, tunaona ya kwamba mitambo ile ile ya kisayansi waliovumbua kujaribu kukukosoa wewe, inageuka moja kwa moja na kushuhudia utukufu wako. Jinsi tunavyokushukuru kwa ajili ya hilo Bwana, tujalie leo hii kukumbuka ya kwamba neno la Mungu halitashindwa kamwe. Tupe imani Bwana, kama lile tamshi dogo fidhuli muda mfupi uliopita lililotoa kuhusu nguvu za Mungu kuwa ndani yetu na mishipa yetu yote kuwa nuru ya Mungu na giza na dhambi zimeviziba maskini vinyweleo ndani yetu vya nafsi yetu, ujalie Roho Mtakatifu asubuhi ya leo, atandaye katika utu wetu akiingiza imani ndani ya utu wetu wa ndani kabisa, kusudi mili yetu yote na maisha yatajazwa kabisa na nguvu za Mungu, hata watu wataona ya kwamba Yesu Kristo anaishi kanisani mwake. Nijalie, Baba, tunalikabidhi lote kwako sasa na kuomba kwamba utayabariki maneno haya machache tunayoenda kusema sasa kujaribu kutoa mawazo juu ya yale yaliyoandikwa tayari na mmoja wa mitume wako mtakatifu Paulo aliye mashuhuri. Nami na ninaomba Baba ya kwamba Roho Mtakatifu atalichukua hili na kulifanya tulikue kupitia mioyo ya watu na kutupa imani kwa ajili ya ibada ijayo ya uponyaji. Naomba katika jina la Yesu, amina. Mwaweza kuketi. Mungu, tunakushukuru wewe kwa wema wako na rehema. Tunakushukuru wewe kwa ajili ya dhihirisho lako la upendo na nguvu kwa yote ambayo umetufanyia. Hatuzistahili baraka unazotupatia mimi kweli. Kwa sauti ya ujumbe, hapana shaka ulikuwa ni ujumbe ule ule uliotolewa, na inaonekana ulikuwa ukiwaita wenye dhambi kukutafuta wewe, kwa kuwa saa ya maangamizi imekaribia. Baba Mungu, tunaomba ya kwamba kama kunaye mtu huyo hapa asubuhi ya leo, ama watu hao ambao wangefahamu ya kwamba hatujui kitu juu ya mambo haya, ya kwamba kweli Roho Mtakatifu akizungumza kupitia kwa midomo ya binadamu, kutoa tafsiri, kuwaita watu waliokusudiwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, kuwa wana na binti za Mungu, na labda wameliepuka hili kwa muda mrefu. Jalia waje leo hii Bwana, kukujua wewe na kupata mahali hapo pa kujificha, kwa kuwa saa imekaribia. Nijalie Baba, tunapokungojea wewe zaidi kwenye ujumbe, katika jina la Yesu Kristo, amina. Sasa kama kungekuwa kuna mtu fulani ambaye huenda asielewe kabisa jinsi ambavyo ujumbe hutolewa namna hiyo mbili za hizo, huenda ilikuwa ya kwamba mmoja alikosa kusema jambo fulani ambalo huyo mwingine alilichukua, kwa kuwa uliona jinsi huo mwingine ulivyo mdogo, huo mwingine ulivyokuwa mdogo, machache tu ambayo labda huyo mwingine aliacha. Ndipo wakati tafsiri ilipokuja, yote ilikuja kwenye mstari ule ule. Mnaona, ulioleta huo ujumbe, wito kwa wenye dhambi. Ilitokea tu kwamba watu hawa hawa jui kile nilichokuwa nikitaka kuzungumzia. Hakuna mtu anayejua hilo, hakuna mtu ulimwenguni anayelijua mpaka sasa. Lakini hilo ndilo jambo lenyewe ninalozungumzia. Unaona? Naam. Sasa fungueni pamoja nami kwenye Wakorintho wa Kwanza mlango wa kumi na nne. Ni vema ku, ku- kuondoa tu kutokuamini kwote ndani yako kusudi Roho Mtakatifu aweze kuingia na kuchukua tu njia yake, mwajua, na kupitia moja kwa moja kwenye mishipa yenu na na kuyaongoza na na kuyaongoza maisha yenu. Sasa ninyi ni ambao mnayaandika maandiko. Niliona hivi majuzi, namna hiyo ya kuendelea kufundisha ilisaidia sana, hata nina kurasa tatu ama nne hapa juu ya yale nitakayozungumzia asubuhi ya leo ya maandiko na kadhalika, mpate kuyaandika na kutia alama sehemu hizo, nami na nimeyaandika hapa chini nisije nikayasahau. Sasa katika mlango wa kumi na nne wa Wakorintho wa Kwanza kifungu cha kwanza hadi cha nane. Sikiliza kwa makini sasa Hufuateni upendo na kutaka sana karama za rohoni, lakini zaidi kwamba mpate kuhutubu. Maana yeye anenaye kwa lugha hasemi na watu, bali husema na Mungu, maana hakuna aelewaye, lakini roho yake anena mambo ya siri katika roho yake, bali yeye ahutubuye asema na watu maneno ya kuwajenga na kuwafariji na kuwatia moyo. An yeye anenaye kwa lugha hujijenga nafsi yake, bali ahutubuye hujijenga kanisa. Nami nataka ninyi nyote mnene kwa lugha, lakini zaidi sana mpate kuhutubu; maana he yeye ahutubuye ni mkuu kuliko yeye asemaye kwa lugha isiyojulikana, isipokuwa afasiri, ili kusudi kanisa lipate kujengwa. Now, brethren, na sasa, ndugu, nikija kwenu na kunena kwa lugha itawafaidia nini, isipokuwa nasema nanyi kwa njia ya ufunuo au kwa njia ya elimu au kwa njia ya hotuba au kwa njia ya fundisho. Hata vitu visivyo hai vitoa hapo sauti, ikiwa ni filimbi, ikiwa ni kinubi, visipotoa sauti iliyo na tofauti, itatambulikanaje ni wimbo gani unaopigwa kwa filimbi au kwa kinubi? Kwa sababu baragumu ikitoa sauti isiyojulikana, ni nani atakayejifanya tayari kwa vita? Sasa ninataka mkienda nyumbani, mwendelee tu kusoma mlango huo wote hapo, kwa sababu kuna vifungu vingi vyake vifungu arobaini vya mlango huu, nami ninawatakeni mu, muusome mtakapofika nyumbani. Unazielezea karama now, morning, sasa kama ningeliita fungu asubuhi ya leo Lord, juu ya nini yangu yale ninayotaka kusema ni sauti isiyojulikana sasa. Paulo hapa alikuwa akinena juu ya juu ya kunena kwa lugha, kama hakuna mfasiri ni nani angejua yale? Hao watu waliosema muda mfupi uliopita wasingejua bali yeye ananena tu na Mungu. Hakika roho yake inatoa inatoa neno na ni adhimu linambariki tu yeye. Alisema yeye anajijenga mwenyewe, kwa kuwa anafaraja kwamba Mungu ananena kupitia kwake. Lakini akitokea mfasiri, pamoja na hilo, mnaona mfasiri akitokea nyuma ya hilo, basi halimjengi tu yeye, linajenga kanisa zima, linampa kila mtu neno la Bwana kupitia hilo. Sasa, wao walisema akiwepo nabii, basi nabii akinena, ili kwamba kanisa zima ambalo, ni nabii ni kitu gani? Mfunuzi wa kiungu, wa neno la kiungu, ambaye ana ufunuo wa neno kuwapa watu basi, hilo linamjenga kila mtu. Mnaona, sasa, mtu anayenena kwa lugha angeweza kunena kwa lugha, na imekatazwa pia kwa mtu yeyote kunena kwa lugha kanisani isipokuwa pawe na mfasiri hapo. Kwa hiyo hiyo ndiyo sababu tumeruhusiwa hapa kunena kwa lugha, kwa sababu tuna wafasiri watatu ama wanne mumu humu kanisani sasa sasa hivi papa hapa kwenye kanisa hili wafasiri wa lugha isiyojulikana. Na kwa hiyo, kama kusinge kuwako na mfasiri, basi tusinge waruhusu kunena kanisani. Hata hivyo, huko nyumbani na wakati wanapoomba, kwa sababu wanajijenga wenyewe, kwa sababu roho yuko juu yao. Hata wanajaribu hao watu kweli, wanawazia ya kwamba wanasema mnayeweza kuelewa, bali hawajui wasemayo wao, kama tu vile kusimama na kuanza kusema jambo fulani Kamwe hawawezi kulikomesha, linaendelea tu, linaendelea tu kutiririka, nao wanafikiri wananena mnayeweza kuelewa. Ni, ni hali ya dhamira ya ndani, ni kama tu wakati ukiwa jukwani kama vile leo utaona wakati upambanuzi unapokuja, wapo watu wengi hapa ndani sijawahi kuwaona maishani mwangu. Angalieni Roho Mtakatifu wakati anaposhuka chini ataanza kupikia kwenye wasikilizaji na kuwaambia hao watu kwamba wao ni nani ama mahali wanakotoka, yale yaliyotukia na ugonjwa walio nao. Yote hayo unaona, ni kitu gani? Ni neno la Mungu, kali kuliko upanga ukatao kuwili, ikichoma hata kwenye mafuta ya mfupa, na hata huyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Na nia, unaona, unaona, ni neno la Mungu. Sasa Paulo alisema kama ninyi nyote mkinena kwa lugha bila mfasiri, mjinga akiingia atasema wanakichaa, wazimu. Neno wazimu linamaanisha kichaa, na sasa aseme niwenda wazimu. Lakini kukiweko na mmoja anayeweza kutabiri na kuzifunua siri za mioyo, basi kila mtu ataanguka chini, aseme Mungu yuko miongoni mwao. Sasa kama kuna mfasiri, ufasiri kwa lugha isiyojulikana ni unabii. Mnaona ni unabii wenyewe, maana Roho Mtakatifu anazungumza naye, anatoa tafsiri, anawaambia watu fulani mambo fulani ya kufanya na, na kila kitu, na kila mmoja anajua wakati anapokugusa, unajua ni nani yeye anazungumza naye. Na kwa hiyo ni ni vema kuona ya kwamba sio tu si wanadamu ni Mungu katika wanadamu ambaye ambaye anafanya kazi yake sana. Hakika tunamshukuru Mungu kwa ajili yake nami. Na nimeanza kuona ya kwamba zinaanza kuja mahali pengine makanisa Charles Fuller. wangapi wa waliopata kusikia ile saa ya uamsho wa mtindo wa kale? Mtu mashuhuri yeye, alisema sio muda mrefu uliopita alisema, tunakule kunena kwa lugha, ufasiri papa hapa, moja kwa moja kule Long Beach. Na hiyo ni kweli nimehubiri moja kwa moja huko pamoja naye mara nyingi. Kwa hiyo wanaoufasiri na humfanya kila mtu anyamaze. Mnaona, jambo ni kwamba hatuziheshimu karama hizo. Alafu wakati mwingine kama karama ikikiuka utaratibu basi na wabidi kuisahihisha, sio? Sio, mnaona ni, ni shetani akijaribu kuwapotosha, asipoweza kuwazuia msipate ukweli yeye, yeah, atauchukua ukweli huo huo na kuwapotosha nao. Naona hiyo ni kweli, atafanya ulokole kutoka kwake. Mnaona, sasa tunajaribu kuzinyosha hapa, zimeanza kupanda juu kanisani mwetu tena kwa mara ya kwanza kwa miaka kadhaa. Kwa hiyo tunalinyosha wapate kujua hilo. Wakati sasa mara nyingi kama vile sasa hivi huenda kukawa na mtu fulani anayejisikia tu kunena kwa lugha, mnaona, sasa hivi, bali wanapaswa w kutulia. Mnaona, mimi ninalo neno sasa mnaona mnaona, mnaona ipo. Baada ya haya yote kuisha na wito wa madhabahuni ama chochote kile, haya yakiisha hapa, basi ujumbe unaweza kutolewa. Mnaona nenaje, naweza kunena kwa lugha ama kabla ya wakati huu sasa. Kama ikiendelea kuongezeka na karama zikiingia basi tutakuwa na wakati maalum wapate kukutana nao. Watakutanika pamoja saa kadhaa kabla kanisa halijapata kuanza na kuketi pamoja na kutabiri na kunena kwa lugha na kuandika jumbe hizo na kuziweka papa hapa jukwani. Wakati mchungaji anaposhuka atatokea moja kwa moja na kusema, bwana asema hivi, itakuwa uh, kesho kutwa ya kwamba ndugu Jones anayeishi huku karibu na njia ya reli aondoke, kwa sababu kutakuwa na behewa litaanguka kwenye reli na kuiponda ponda nyumba yake. Bwana asema hivi, utakuwa na mwanamke huyu ndani asubuhi ya leo, jina la Fulani wa fulani anatoka And mahali fulani fulani, naye aliiba kitu fulani alipokuwa msichana. Branham ama ndugu Neville, yeyote yule atamwekea mikono baada ya kukiri makosa yake, na ataliweka sawa, ataponywa. Jina lake ni fulani wa fulani. Unaona? Naye mchungaji, kabla halijatendeka ibada, atasoma mambo haya. Hiyo ni kweli. Unaona? Sasa liko kwenye uchanga wake miongoni mwetu. Sasa mnaona liko kwenye uchanga, ndipo mnaona hakuna kitu kinachoweza kuingia kisiri. Unaona? Mnaona Ibilisi anaingia na kulianzisha tu katika mwili, basi yeye hufanya hivyo, atalirarua kanisa lote vipande vipande namna hiyo, mnaona liingie tu katika ulokole na machafuko wakati wowote, mnaona. Lakini kanisa liko katika utaratibu, mnaona. Na sasa na sasa kama, kama kama mtu aliye na karama kisha asahihishwe na maandiko na nao ashikwe na hamaki juu yake, inaonyesha haiko karama ya Mungu, kwa sababu karama yoyote ya Mungu italiheshimu neno. <laughs> hiyo ndiyo sababu uponyaji wa kiungu uko jinsi ulivyo. Unaona, ni Roho Mtakatifu akiliheshimu neno. Roho Mtakatifu, ubatizwa katika jina la Yesu Kristo, Roho Mtakatifu ndani yako ataliheshimu neno hili, kwa maana yeye aliliandika mwenyewe. Naona naye yuko ndani yako. Hiyo ni ile nuru ya Mungu iliyoko ndani yako ambayo italiheshimu neno, haidhuru limeandikwa wapi. Hapa roho wa manabii ni wenye kutabiri karama, kutii nabii, naona ambaye ndiye mfunuzi wa kiungu wa neno sasa na hivi hatuna furaha kuyaona mambo haya katika siku zetu sasa hii ni siku ya kutokuwa na hakika nilisema hapa baragumu ikitoa sauti isiyotambulikana ni nani atakayojifanya tayari kwa ajili ya vita paulo akinena hapa hakika alikuwa akizungumza na hawa wa Korinto. nao wengi wao walikuwa askari katika siku hizo katika jeshi lao wenyewe sasa sasa parapanda ikitoa sauti isiyotambulikana ni nani atakayejifanya tayari? Huna budi kuwa na uhakika wa chochote, inatupasa kujua kama ni kweli ama si kweli. Na sasa tunaishi katika siku ya mashaka mengi, sote tunajua hilo, siku ya kutokuwa na hakika na wakati wa kutokuwa na hakika. Siamini kuliwahi kuwa na wakati tangu wakati ulipoanza huko nyuma katika bustani ya Edeni, wakati dhambi ilipoingia in na kuuvunja umilele katika wakati, wakati. Siamini kamwe kumewahi kuwa na kipindi cha wakati kilicho na mashaka sana kama ilivyo leo hii, kwa sababu hakuna hata tumaini moja lililosalia katika ulimwengu wa kawaida leo hii sasa. Mnasema vema, nimeona nyakati na kusoma katika historia ambapo vita viliufunika ulimwengu. Hiyo ni kweli, bali kamwe hapana wakati ambapo dunia nzima ingelipuliwa vipande vipande katika sekunde moja tu, unaona. Na maangamizi kama hayo yangechukua ya majuma na saa na kadhalika, sasa yanachukua dakika moja labda, si hiyo kubonye ezatu kuwa kitufe, nayo imekwisha. Ni mbaya sana, nao hawana Cuba. in inaweza kufanya hivyo yenyewe, sio lazima iwe ndogo tu, haikingeweza kufanya hivyo. Taifa lolote ndogo tu linalotaka kufanya hivyo inaweza kuutia ulimwengu moto kabisa na kuulipua utoke kwenye mzingo wake wakati wowote watakao. Mnaona, inahitaji tu mpindukia mpaka mmoja ambapo pana makumi ya mabilioni ya hao kote ulimwenguni, hufanya hivyo. Angalieni kisa cha kujiua, kifike tu kule juu na kuwa miongoni mwao, naye amepagawa kabisa na Ibilisi, mahali tu hivi vibanda vikubwa vya ndege vilipo, kubonyeza tu kitufe hicho kimoja, nayo haya hapa yanaenda na mara hayo yakienda juu yako kwenye skrini za rada za wengine, wao wanabonyeza zao. Na haya basi naona hivyo tu, maana wananini tu kila jamaa ametoa skrini yake, anaangalia hua huko nje baharini, nyambizi huko nje visiwani, kila mahali wamekaa kule, huko kwenye nchi ya kaskazini, chini katika nchi ya kusini, kila mahali pamoja na skrini hizi kubwa. Achieni tu mtu fulani abonyeze kitufe hivyo, tu ndivyo wanavyotaka. Ndipo hapa kitufe chao kimebonyezwa, nao hao wengine wabonyeze na kubonyeza na kubonyeza basi ni kitakacho nini, kitakachofanyika lakini, lo nini, wazia ya kwamba hiyo ingeweza kutukia kabla hatujatoka ibadani asubuhi ya ya leo. Lakini kumbukeni, kabla hilo halijatukia Mungu ameahidi kulijia kanisa lake, aliahidi kuja. Kwa hiyo hatujui ni wakati gani hasa yeye atakapokuja. Ni jambo adhimu jinsi gani kwa wale wote wapendao kuonekana kwake. Yeye ataonekana msinini hivi. Msingependa kumwona yeye asubuhi ya leo huku tukiimba ule wimbo mdogo, ninataka kumwona kuangalia uso wake, hapo kuimba milele juu ya neema yake iyokoayo, wakati maisha yote yamekwisha na shida na huzuni zimepeperushwa kwa mara ya mwisho, nasi na tutamwona, nasi hao hapo tumesimama, vijana wasiopatikana na mauti, daima katika uwepo wake, ambako kamwe hakutakuwako na dhambi, maradhi, huzuni, majonzi, wakati muda wote utafifia na kuingia katika umilele. Mbona ni wakati mtukufu jinsi gani! Na ndipo hilo linakufanya ufanye nini? Unataka kufanya kazi sasa, kumweka kila mmoja kwenye mahali hapo uwezapo kwa ajili ya huo unyakuo. Nataka nimejiweka wakfu upya pia, nime- nimemwahidi Mungu ya kwamba ningejaribu kufanya sehemu maradufu ni. Nimefanya kila kitu nijuacho kufanya, na laiti tu ningalikuwa ningalikuwa jamaa mdogo tena, umri wa miaka kumi na minane ishirini na kujua yale nijuayo, jinsi ambavyo labda ningeweza kusimama muda mrefu zaidi kidogo, niwatembelee wengi zaidi, kitu kama hicho, kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Enyi vijana, asubuhi ya leo, mlio vijana na ujana mwingi ndani yenu bado, wala hamjajifunga na familia na kadhalika. Mungu na awawezeshe kuona hili ono, kuona kuona ni wakati gani tunaoishi, kule kutokuwa na hakika. Hebu tuangalie tu mambo machache yasiyo na hakika. Sasa katika wakati huu wenye mashaka, kuna mashaka juu ya, kwa kuwa tulinena juu ya vita, kuna mashaka katika sauti ya jemadari wa vita, hatuwezi kuelewa hawajui unaenda nao, watakuwa na mikutano mikubwa na kadhalika, wala kamwe hawawezi kukutana pamoja. Kuna mashaka, hawajui, hawajui atakayotukia. Wenye mikakati mashuhuri wote na kadhalika, wanaochunguza vita na uwezekano na jinsi hii itakavyotokea hawana jibu asubuhi ya leo. Hakuna mtu aliye nalo, kamwe hawawezi kukuambia Vema, sayansi baada ya mambo yote makuu ambayo wangewazia, mikakati yote mikuu ambayo wangeweza kupitia, mbinu zote za kisayansi na swichi ambazo wangeweza kuvuta za mitambo yao ya kisayansi, na, na waanzilishi wao wakuu na wataalamu wanaowashauri wataalamu, na walipoweka yote pamoja katika saa hii, walisema jambo moja: ni dakika tatu kabla ya usiku wa manane. Hilo ndilo jibu lao. Ama je, tunaweza kuponea hayo? Tungeweza kuchimba chini, ngeweza na kwenda juu, kuingia chini kilindi cha kutosha, tusije tukafikiwa na hayo mabomu na kuponea kama taifa? Bila shaka hungeweza, ingelipua kufikia kilindi cha ma maili moja ardhini. Vipi kama ulikuwa kwenye kilindi cha maili kumi Kama ungeweza, ungekuwa kwenye lava. Lakini vipi kama kama ungeweza kufikia umbali huo? Mtikisiko ungeweza tu kuuvunja kila mfupa mwilini mwako. Hakuna njia chini. Njia ni juu. lo No, ninafuraha sana kuwa najibu nanyi. Je, sauti ambayo ni ya hakika, hiyo baragumu ya kuchimba chini na kuingia katika mapango. Sasa nasikia ya kwamba wanaihamisha serikali yote na kadhalika, huko nje karibu na Fort Knox, na huko chini karibu na pango la Mammoth, na nawana mahali huko chini ambapo wanatengeneza ili kwamba nini, kama kukitokea kitu kama ugomvi mdogo wa vita ama chochote kile, wataipeleka serikali ndani ya mapango haya. Hivi Biblia haisemi dhahiri wangejificha katika mapango na kadhalika ya ardhi? kweli kabisa. Mnaona, hawana jibu. Kwa hiyo mfumo wetu mkuu wa nguvu za kijeshi hauna jibu. Sasa tulikuwa, sayansi yetu ingesema tunaweza kutengeneza mtambo mkubwa na bunduki bora kuliko Ujerumani ingaliweza kuunda una wa, wa, watu walio na ujasiri mwingi na nguvu na maskini ya nkii mwenye kusisimua na kucheza ngoma na na baragumu ndogo na kupiga na zile bendera kupeperushwa na maskini hure na kila kitu namna hiyo. Jamani, tunaweza kwenda kule basi, tunao ujasiri wa kale nyuma yetu kulifanya. Haiwabidi kwenda kule, hundio? Wakati mmoja tutavipata nyumbani. Mnaona, inabidi jamaa mmoja tu kubonyeza kitufe. Hilo tu ndilo linalopaswa kutukia. Mtu mmoja, haiwabidi kuwa na askari elfu moja waliofunzwa. Pawe tu na mtu mmoja asiye na akili amepagawa tu na ibilisi kubonyeza tu kitufe hicho, na hilo la tosha. Mnaona, kwa hiyo hawana jawabu. Kwa hiyo hatimaye walikuja kusema nini? Vema, ni dakika tatu ifike usiku wa manane Ninayo, ninayo sinema ya hilo, imekopeshwa daktari rafiki yangu. Sasa dakika tatu ifike usiku wa manane. Sasa sinema hiyo ilitengenezwa yapata miaka mitano iliyopita, wakati Wayahudi walipoanza kurudi Palestina mara ya kwanza, na sinema pale inawaonyesha wakiwaleta wazee viwete mgongoni mwao, wakitembea na wanaenda kote wakiwahoji, na kwa hiyo walipowauliza, akasema kwani mnarudi kwenye nchi ya wenyeji mpate kufia katika nchi ya wenyeji? Kasema, tumerudi kumwona Masihi. <laughs> Naye nabii aliahidi nini? Wengi wenu mlisoma gazeti la Look, Life na hayo mengine, walikuwa na picha ya hizo ndege zikiwaleta huko, kutoka huko chini, mahali mbalimbali mbali chini, Irani na mahali walipokuwa, na wakati walikataa kuingia kwenye ndege hiyo kamwe hawajaona, wangali wanalima kwa plau za kale za miti, kama walivyofanya yapata miaka ya elfu mbili mia tano iliyopita, wakati himaya ya Kirumi ilipowatawanya. Nao wao walikataa kuingia hizo ndege, lakini maskini maskini kuhani wao akaenda pale, mmoja wa marabii wa kale walimu, akaenda huko na kusema hivi, Mungu hakutuambia ya kwamba siku moja tungerudi kwenye nchi ya wenyeji wetu juu ya mabawa ya tai? Wakazilaza plau zao chini wakaingia kwenye ndege na kuruka wakarudi nyumbani juu ya hayo mabawa. Isaya aliiona, bali hakujua ilikuwa ni nini. Ilionekana tu kama ndege wa angani ya kiruka. Aliwaona Israeli wakirudi, wakipunga mikono yao huku na huku. Nanyi mlioruka kwa ndege, mnajua ni kitu gani? Ni wimbi huku na huku, kama tu ndege wa angani ya kiruka, wakirudi nyumbani. Wakatoka humo wakasema, vema, Masihi yuko wapi? Walitaka kumwona. Nami nawaambia unapowaona Wayahudi wakirudi namna hiyo hicho ni kipimo cha Mungu cha wakati Tuko kwenye mwisho sasa. Hivi karibuni tu lilifanyika taifa, wakawa yote walio na kupata pesa zao wenyewe na jeshi lao wenyewe na kila kitu, kila kitu chao, wao ni taifa tena. Unaona, oo, ni wazo zuri jinsi gani! Nina maandiko juu ya hilo chini kidogo humu, naam, juu ya hilo sasa. Mashaka ya, ya vita hatujui ni wakati gani. Sikilizeni kwenye redio Mnawasikia wakisema kwenye redio, weka kiasi fulani cha vitu kwenye chumba chako cha chini, weka akiba maji ya kutosha kwa ajili ya mnururisho, weka redio yako mle ndani na ustarehe. Ninaona kwenye magazeti wanatangaza mijengo midogo ya kuingia kuketi kwenye chumba chako cha chini ama katika uwanja wako ama kitu fulani, mabomu yakianza kuja unusurike. Mnururisho utakupata kwa vyovyote vile. Kwa hiyo haikubidi kuhofu. Wangeweza kuangusha bomu huko chini New Orleans, nao mnururisho ungekupata hapa. Kwa hiyo haijalishi ungekufa kwa vyovyote vile. Kwa hiyo kaa ndani na ukae hai muda kidogo zaidi, ama kitu kama hicho. Noo jamani, hata siliamini. Ninaamini ni upuzi hata kujaribu hilo hiyo ni kweli, ila kanisa halipaswi kuhofu. Hamtakuwa hapo wakati huo kwa vyovyote vile. Unaona, hilo ni jambo moja la hakika. Unaona, hamtakuwako, maana uhakika wa neno la Mungu unaahidi hivyo. Sasa hebu tuchukue tu kitu kingine ambacho hakina uhakika. Kuna mambo mengi sana, kazi hazina uhakika, hujui ni wakati gani unafanya kazi leo na kesho hujui hakuna uhakika utakuwa na kazi nzuri, unafikiri ndipo, kesho yake bosi anakuja huko, anamchukua mtu mwingine na kukufukuza, anamweka mtu mwingine humo. Kwa hiyo ni kutokuwa na uhakika wa kazi. Hebu tuchukue pia maisha ya nyumbani, hayana uhakika. Nawaambia, sijui nini kilichoupata uadilifu wa wanawake wetu, talaka zinaongezeka. Mimi ni la kuchukiza sana, na mnaona ambavyo mahakama za talaka zimejaa watu ambako wasichana na wavulana watafunga ndoa na kuishi pamoja na kupata watoto wawili ama watatu ama kitu kingine namna hiyo, nao watatengana na kuondoka na kuoa mwingine na kuoa mwingine na kuoa mwingine na kuoa mwingine na kuoa mwingine na, na makazi yao je? Nilikuwa katika nyumba maskini, nyumba maskini sana. Hivi majuzi usiku, huyo mwanamume akasema, akwambia kamwe si, sijui akasema, sijui kabisa jinsi nitakavyomudu maisha. Nikaangalia huku na huku ye yeah, alifanya kazi, alikuwa na maskini mke pale mkweli na mwaminifu, wawezavyo kuwa na maskini watoto wanne ama watano wadogo wenye nyuso chafu hapo sakafuni. Nikasema, jamani, wewe ni milionea. Naye akasema vema, ndugu Branham, nisingelipinga neno lako. Akasema, ndugu, sina hata hela. Nikasema, lakini una kitu fulani ambacho pesa haziwezi kununua. Nikasema, unaye maskini mke hapa, ambaye labda hana nguo mbili zake mwenyewe na na kama alikuwa nazo ni zile mtu fulani alizompa, maana mtu huyo hupata tu kibarua cha kutwa mara kwa mara. nami na nikasema, angalia hapa bali huyo mke ni mwaminifu tu awezavyo kuwa. Nikasema kuna watu wengi walio na mamilioni usiku wa leo angetoa kila hela aliyokuwa nayo apate kuja nyumbani kwa mke kama huyo. Kweli, nikasema mke wake yuko huko nje na kundi la wanaume mahali fulani kwenye baa mahali fulani, akilaani, kuimba kuvuta sigara, akitangatanga usiku na vitu kama hivyo, na hata hivyo anampenda. Lakini angalia kile alicho nacho, maisha yake yote yamezamishwa katika mwanamke huyo, na hebu angalia jinsi mwanamke huyo afanyavyo, na vinginevyo, mwanamke kwa mwanamume, mnaona nini? Hakuna tofauti. Imefikia wakati ambapo wote, kila kitu ni lundo moja tu la dhambi. Maskini mwanamke nyumbani akijaribu kuwahudumia watoto wake, naye mumewe huko nje mahali fulani akinywa pombe na kupiga makelele, anatembea na wanawake wengine. Angetoa nini iwapo alikuwa na mamilioni ya dola apate kumwona mume huyo amekuwa mwanamume halisi? Ipo njia moja tu kwa hilo kutukia. Yesu Kristo ndiye jibu, hakuna chochote kinachoweza kusaidia. Ni wakati wa mwisho, ni Kristo na yeye pekee. Sasa basi nikasema ni maskini baba wangapi wanaoenda huku na huku siku hizi wakiwa na mamilioni ya dola, wangetoa kila kitu walichokuwa nacho, kama maskini mtoto huyo mwenye kifafa aliye naye angekuwa na afya tu. Kama wako hapa usiku wa leo, mnaona. Akaanza kuniangalia. Nikasema, angalia, ulisema ulikuwa na soseji na maharagwe na mkate, ya kwamba ulitoa pesa zako alasiri ya leo ukanunua mkate na maharagwe kwa ajili ya watoto wako usiku wa leo. Nikasema kila mmoja wao akiwa na tumbo zuri na angeweza kula, nawe ulikula pia. wangapi wenye ma John D Rockefeller alisema nini? Yeye angetoa dola milioni moja kama angeweza kula mlo mmoja wa kabeji. Nikasema, ulisema uliketi karibu na dirisha asubuhi ya leo, upepo baridi ukipenya ndani, yeye akiketi katika ikulu, mnaona mahali fulani lakini hata hivyo, yeah, kama ingekubidi, yeah, kuketi pale na kula mlo wa kabeji penye upepo huo wa baridi unaopenya ndani ukachomeka kipande cha karatasi mle, nikasema John D. Rockefeller angetoa dola milioni moja apate kula mara moja kama vile unavyoweza kula wakati wowote wa. Ni vipofu wangapi wakiwa na fimbo mkononi mwake, akitembea akigonga gonga mtaani? Angetoa kila hela aliyo nayo kwa ajili ya macho yako, unaona kamwe huwezi kutathmini vitu ambavyo kweli ni tajiri kwa vitu tunavyoviita tajiri. Sasa samahani, washiriki wa, wa kanisa, hiyo ndiyo sababu tunajaribu kusema asubuhi ya leo, huwezi kulitathmini kanisa lenu kubwa, minara yenu mikubwa na kadhalika, kwa upendo wa Mungu ulio moyoni mwetu, kwa yale Roho Mtakatifu anayokupa havina kifani. Mambo haya ni ya kimbinguni. Huenda ukafikiri ya kwamba sisi ni wa kipekee kwa sababu unawasikia wakinena kwa lugha na kufasiri na watu wanalia na kupiga makelele na kupiga mayowe. Afadhali niwe nayo kuliko yote. Afadhali niwe mchungaji wa jengo bovu kama hili ambamo nguvu za Mungu hukutana na watu, ambako kanisa hukutanika pamoja na vitu hivyo namna hiyo, kuliko kuwa na kanisa kubwa zaidi lililopo katika ulimwengu mzima, kuhubiria pamoja na kundi vuguvugu, vugu baridi, na wenye kukiri wanaodhaniwa ni Wakristo. Ulazimike kuchunga kila neno usemalo, wala huwezi kuhubiri kwa uvuvio inakubidi kuwa nalo hivi hivi, na kumwangalia kila hakimu na kila daktari na kila kitu humo ndani, usije ukasema kitu cha kuudhi hisia zao, kwa kuwa hao ndio wanaolichangia sana hilo kanisa. Itashika njia na wachache wa Bwana waliodharauliwa. Amina, huwezi kulitathmini, hakuna njia ya kufanya hivyo. Kwa hiyo basi, leo hii mtu ambaye ni tajiri ni mtu ambaye yuko ndani ya Kristo. Sasa tuseme ulikuwa na macho mazuri, afya nzuri, pesa nyingi na kila kitu kingine lakini hata hivyo bila bila Kristo umepotea. Wewe ni mwenye mashaka, mnyonge, maskini, kipofu, uchi wala hujui. Unaona, hivyo ndivyo wakati wa kanisa la Laodikia ulivyokuwa. Huenda ukawa mfuasi wa kanisa lililo kubwa sana nchini, huenda ukawa mfuasi wa dhehebu lililo kubwa kuliko yote, bali iwe ungali umepotea iwezekanavyo. Unaona, kwa hiyo tajiri ni mtu ambaye yuko ndani ya Kristo. Hiyo ni kweli. Sasa mashaka ya maisha nyumbani, mashaka ya kazi mashaka ya vita, mashaka ya makanisa. Kwa kuwa tumelifikia hilo, hebu tuzungumzie tu hilo kwa dakika chache. Mashaka ya maisha ya kanisa, hayo. Wewe, wewe una nini? Tu huwezi kamwe kuyatathmini, ni vigumu kwa sababu hakuna njia ya kutathmini kile ujuzi katika Roho Mtakatifu ulicho kwa wanachama wa kanisa. Mnaona, hakuna njia, hakuna hakuna njia, ungaliweza kumnunua huyu Roho Mtakatifu? Yeye huja kama zawadi ya bure kutoka kwa Mungu kumjia yeyote atakaye. Unasema ataenda tu kwa Pentecoste. Pentecoste sio dhehebu, walijaribu kufanya hivyo, bali huwezi kumuundia Mungu dhehebu. Pentecoste ni tukio ambalo mwaminio yeyote anaweza kupata. Unaona, ni kwa Wabaptisti, kwa Katoliki, kwa Wayahudi, kwa weusi, kwa wazungu, kwa wahudhurungi, kwa wamanjano kwa wekundu, wa rangi yoyote, kanuni ya imani ama chochote. Kama wewe ni maskini, tajiri, kuna chochote una vingi, kama uko katikati ama yeyote uliye wewe, ni kwa ajili yako na ni upendo na rehema ya Mungu uliyopimiwa wewe kuuchukua. Haikugharimu hata kitu kimoja. Kitu tu inachokugharimu ni kujitolea maisha yako kwake na kuipokea ni rahisi jinsi gani! hata tu yote sahau tu yote uliowahi kujua na ujitolee tu kwake. Na hivyo ndivyo inavyokuja, ni kumpokea tu, kumpokea hivyo. Madhehebu kamwe isingewezekana. Madhehebu hutoa sauti isiyotambulikana. Sasa hebu mimi ni, ni, niwaonyeshe tu kwamba ni, ni sauti isiyotambulikana. Ukienda kwa dhehebu hili wao wanasema tunalo, hao wengine hawana. Vema, ukienda kwenye dhehebu lile, uende kwenye hilo lingine unalo hawa hawana. Unaona, kila dhehebu, kuna madhehebu mia tisa mbalimbali mbali ya makanisa mia tisa na sitini na tisa na fikiri hasa, kulingana na takwimu, madhehebu mia tisa na sitini na tisa mbalimbali ya makanisa, na kila moja hudai hilo lingine limekosea nao wamelipata. Kwa hiyo hiyo hasa ndiyo kiwango cha sauti isiyotambulikana, lakini <laughs> mia tisa na... hili linasikikaje? Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele. Hakuna mashaka juu ya hilo, sivyo? hiyo ndiyo njia ya kutathmini. Hapo ndipo pa kupata mahali kweli ilipo. Mnaona, mnasema sisi Wamethodisti tunayo, sisi Wabaptisti tunayo, sisi Wakatoliki tunayo, sisi Wapresbiteri tunayo. Wa tunayo, vema, Yesu ndiye aliye nayo, kwa kuwa yeye alisema mimi ndimi nuru, kweli, njia. Kwa hiyo ni Kristo ndani yako And give a, a very much... kwa hiyo haya madhehebu mbalimbali makuu bila shaka ni tofauti naye, yanatoa sa sauti isiyoweza kutegemewa kabisa. Na chochote kisicho na hakika kama hayo hakiwezi kutegemewa pia, chochote chenye mashaka hakitumainiki. Huwezi kutegemea kujiunga tu na kanisa na kusema hilo ndilo kwa sababu kila moja linatoa sauti tofauti, nawe unaelekea wapi? Unachanganyikiwa. kama kulikuwako na mahali nimetoa tamshi hili mara nyingi, ninalisema tena asubuhi ya leo. Mahali pabaya zaidi panapohitaji wamishonari ni pajuwapo, ni Marekani. Kafiri ni nani? Kafiri ni asiyeamini vema. Sasa tuna katika Afrika na na huko chini Thailandi na sehemu mbalimbali nchini, tuna ka kafiri mwenyeji anayeabudu sanamu. Nasi tunamwita kafiri kwa sababu anaabudu sanamu, hajui mkono wa kulia na wa kushoto, hajui aba yake zake. Yeye jambo pekee ajualo hiyo ni, ni Mungu ambaye mchawi alimwambia habari zake. Na hapo ndipo Mungu alipo ni katika hiyo. Na jambo pekee ajualo sasa ni kupata chakula na na kula vyovyote awezavyo kukipata. Sasa huyo ndiye tunayemwita kafiri. Lakini sasa mtu huyo si mgumu sana kumshughulikia kama ukimletea ukweli lakini mtu aliye mgumu sana kushughulikia ni kafiri huyu mwenye elimu. Mnaona, kafiri huyu hapa Marekani aliye na digrii nne za chuoni anayesimama nyuma ya mimbara asiyeamini. Tuseme vema, tulikuwa na ibada hivi majuzi asubuhi naye Bwana akamponya mama fulani huko chini. <coughs> Huyo ni kafiri. Yeye ni kafiri tu mwenye elimu. Kafiri ni asiyeamini. Juzi wakiketi chini mahali pale kuna kundi la watu baadhi yao wako hapa sasa. Lakini mama mmoja alikaribia kwa gari hapo mbele, kulikuwa na watu watano ama sita ndani. Kulikuwako na mama mmoja aliyekuja kwa gari hapo mbele kwa trela. Mtu akaja mlangoni na kusema, ndugu Branham, ninachukia kupita ishara ile pale, lakini kasema tunapita tu nasi tunataka kusema. Nikasema karibu, naona nami nikasema la. Kasema mke wangu anataka tu kushuhudia kukuambia jambo fulani lililotukia. Vema, alitokea kuwa ni rafiki msiri wa dada Masia, nduguliyo hapa, mmoja wa ndugu zetu hapa kanisani, mmoja wa wanaume wa kanda, mama yake. Basi, yapata miaka minane ama kumi iliyopita, nilikuwa mahali fulani mashariki hapa. Ndipo mwanamke akaja jukwani apate kuombewa Roho Mtakatifu. Akasema, wewe ni bibi fulani wa fulani, nawe umetoka mahali fulani, unaugua hiki na hiki Naam, hayo yote yalikuwa ni kweli. Hapo akasema sasa, unaye rafiki anayeishi California ambaye ni rafiki msiri wako sana, naye mwanamke huyo yuafa kwa kansa ya figo. Kasema hiyo ni kweli kabisa, ndugu Branham. Huyo ni Roho Mtakatifu akizifunua siri za moyo. Mnaona, inapaswa kuwafanya Wamarekani waanguke kifudifudi na kusema Mungu. Mnaona, inapaswa kufanya hivyo, lakini lo, hao ni makafiri wenye elimu hao ndio walio wagumu kushughulikia. Naona yeye ni mwerevu sana, anajua mengi kuliko Mungu ajuavyo. Kwa hiyo hiyo ndio sababu anachotarisha mahindi yake anachotarisha mifugo wake na kila kitu. Unaona mahali amejifikisha, anarudi moja kwa moja, akifanya tu kwa urahisi. Vema, uzao potovu wa nafsi yake, hiyo ni kweli. Kwa kufanya hivyo, katika uzalishaji wote wa nia zao wa roho, yeye kwa urahisi anaenda kombo kwake. Sasa tunaona ya kwamba mwanamke huyu alisema, naam, hiyo ni kweli kweli. Ni naye rafiki aliye California anayekufa kwa kansa ya figo nikasema, wewe mwandikie, umwambie bwana asema hivi, hata kufa bali ataishi. Na huyo alikuwa ndiye mama aliyekuwa hapo nje, naye akasema, hiyo imekuwa labda yapata miaka kumi kumi na miwili iliyopita. Kisha akasema, nilipona, niko mzima na mwenye afya, hakuna dosari katika figo hilo ambalo aliponywa. Akasema, yapata miaka mitano baada ya hapo, nilipata kivimbe nacho, na hicho kivimbe kikakua kupita kiasi hata kikawa, ninaamini alisema, ama inchi kumi na saba au ishirini na saba kukingama, naye alikuwa ni mkubwa sana hata asingeweza kusimama akiwa na hiki kivimbe. Alipojaribu kusimama, asingeweza kusimama wima, ndipo wakamleta kwenye kanisa hili na kumketisha chini papo hapo, na wakamleta usiku, tukiisha kumaliza ibada ya uponyaji ya asubuhi hiyo ndipo ndugu hapa wakamwambia kwamba hatutawaombea wagonjwa usiku huo, kwa sababu tulikuwa tukitaka, nilikuwa nimewaombea wagonjwa asubuhi hiyo, nao hawakutaka kuweka mzigo mkubwa sana juu yangu wakati mmoja, na kwa hiyo baada ya ibada kumalizika, lakini baada ya ibada kumalizika, mimi nikisimama nikizungumza na watu fulani, ndipo wanaume fulani wakamshika mwanamke huyu na kumbeba karibu na nyumba na kumketisha kwenye kile kipandio pale, wakati wakitoka naye, alikuwa ameketi pale, hao wanaume wakimbeba Naye ndugu Taylor, mmoja wa ndugu zetu wa thamani hapa wa hili kanisa, alikuwa pale pale ambapo wakati lilipotukia, nami nafikiri alimsaidia huyo mwanamke hapo. Uko hapa ndugu Taylor? Uko wapi? Nyuma? Naam, nyuma hapa ndani. Alikuwa amesimama pale, akiwepo na kumsaidia hapa, huko nyuma, nao huo uvimbe umetokeza hivi. Na kwa hiyo, na kwa hiyo basi, kasema nilipotokea kwenye mlango wa nyuma, niliangalia chini tu na kumkazia macho. Kasema, mwanamke Bwana Yesu aliyekuponya ule ugonjwa wa kansa ya figo miaka mingi iliyopita atakuponya uvimbe huo pia, bwana asema hivi. Kamwe sikumgusa wala chochote kile, nilitoka tu nje, nikaingia kwenye gari, nikaondoka, nami nikaenda. Mnaona, akasema utakuja kumwangalia. Nikasema, naam, hakika mwambie aingie ndani. Akasema, la, hatuna wakati, inatubidi tu kuondoka. Akaenda huko nje. Ndipo maskini mwanamke akaruka nje ya gari, mwembamba tu kama nilivyo mimi. Alikuwa na wakati mzuri sana huko nje barabarani, akikimbia huku na huko barabarani, akinena kwa lugha na kupiga mayowe kwa sauti yake yote mbele ya nyumba ya mchungaji wa kipresbiteri, akiwa tuna wakati mzuri sana. Sasa baadhi ya majirani huenda waliangalia nje wakawazia wema, huyo hapana shaka ni baadhi ya wanaotoka kwenye hospitali ya wenda wazimu wanaokuja kuombewa na ndugu Branham. Mwanamke huyo hapo ametoka kwenye hospitali ya wenda wazimu, nafsi yake ilikuwa imerudi tu kutoka utukufuni. Mnaona akiwa na wakati wa ajabu sana. Akasema, angalia hapa, ndugu Branham. Akafungua koti lake, mwembamba tu anavyoweza kuwa. Akasema, sasa kwa miezi ya kwanza miwili ama mitatu baada ya wewe kuniambia hilo, akasema ilikuwa mahututi sana, kisha akasema daktari alisema hata jaribu kitu kingine chochote, kama nisingemruhusu kujaribu kukitoa kivimbe hicho humo, kasema kingekuwa na uzito wa zaidi ya, alisema ni ngapi, yapata ratili thelathini, ndugu, ndugu Taylor, yapata ratili thelathini, walikadiria, ndio uliokuwa uzito wa hicho kivimbe. Kisha kasema mara ikaanza. No. yeye hulitimiza neno lake. hiyo ni kweli. Sasa kama ukitaka kumwandikia mwanamke huyo, tunayo anwani yake na kila kitu. Alimwachia lio kumsalimia mama yake kwa niaba yake na kadhalika. Basi ilitokea kwamba ndugu yake alimwara rafiki yangu hapa juu Utica. Huyo msichana alikuwa mle ndani, jina lake ni Clyde Rain, ametekeleza yote mengi na nini nyingi za Chisel, ndivyo tunavyomwita. Nilicheza pamoja naye alipokuwa mvulana, anaishi hapa juu Utica Pike namna fulani ya afisa wa jimbo kule sasa, naye dada yake alikuwa ya ameketi kwenye gari, naoni, nafikiri kuhudhuria kanisa la Wakampbeli na shangaa tu, hilo lilileta dhana gani juu yake. Akasema, bili ni ajabu sana. Loo, nilikuwa namjua msichana huyo, mimi mwenyewe nimetoka pamoja naye mara kadhaa kama jamaa wadogo tulipoishi hapa juu barabarani, na, na ni msichana mzuri sana, mzuri tu awezavyo kuwa. Yeye ni karibu umri wangu sasa, na kwa hiyo yeye ameketi tu pale akiusikiliza ushuhuda huo. Basi huyu alikuwa ni dada ya mumewe aliyekuwa ameponywa. Oh, lo no, nakuambia ndugu, hakuna mashaka kuhusu hilo. Hiyo ni kweli, hilo ni neno la Mungu, hilo linalifanya kweli. Kwa hiyo nini, chochote kilicho na mashaka hakiaminiki. Na kwa hiyo wakati siku za wakati huu, wakati hawana uhakika kama Yesu ni yeye yule, jana leo na hata milele, achana na kitu hicho. Wewe unaweza kuwa na hakika, unaweza kujua ndivyo ilivyo, kwamba ni nini yake. kama kamwe hatafanya muujiza mwingine wowote juu yako, ila ule muujiza mkuu, kuzisamehe dhambi zako. Huo ndio muujiza mkuu kuliko wote, ambao Mungu alipata kufanya, ulikuwa ni kumsamehe mwanadamu dhambi yake, kumchukua mtu na kumwongoa kutokana na hayo mambo. Angalia ambaye ameubadilisha utu wake wa ndani kutokana na hayo mambo, kwamba wakati mmoja alikunywa pombe na kucheza karata na kufanya maovu na mambo kama hayo, na mara anamgeuza moja kwa moja kupenda kisha anaenda nyumbani kwa mkewe na kusema, kipenzi, ninasikitika nilikufanyia hayo. Akawachukua maskini watoto wake wadogo, anawashika kwa mkono wake, baba alitumia pesa zake zote kwa whisky, na baba amefanya hivi, na naye mama amekuwa nje usiku kucha na kuacha nyinyi watoto. Kamwe sitafanya hivyo tena, Mungu nisamehe. Na jinsi ambavyo ushuhuda huo, hilo ndilo moja ya mambo makubwa sana yaliyopo. Na shirika lote la kusaidia walevi sugu na yote namna hiyo, hawawezi kubadilika hivyo kamwe hawawezi kuyafanya kwa huyo mtu. Muangalie maskini Rosella Griffith hapa ameketi hapo, wakati shirika lote la kusaidia wale visugu huko Chicago, hospitali nne miongoni mwa zilizo kubwa, madaktari wake walikuwa wamemkatia tamaa. Katika muda wa dakika moja jukwani, akambadilisha maskini huyo mwenye macho ya kichaa, akasimama hapo, huku koti lake limekatwa namna hii, amevaa koti la manyoya ambalo mama yake alimnunulia. Alikuwa ni msichana mwerevu, naye alibeba chupa zake za whisky kwenye koti hilo pale, huku akihofia ataanguka mtaani na kuganda hata kufa kabla mtu yeyote hajampata. Hapo amesimama pale, wakati wote shirika la kusaidia walevi na wote walikuwa wamemkatia tamaa. Yeye anaandika kitabu kuhusu hilo sasa. Huyo hapo, akaja jukwani, Roho Mtakatifu akamwambia jina lako ni Rosella Griffith. Hakuna shaka hapo wewe ni mlevi sugu, umekuwa kwenye shirika la kusaidia walevi sugu na kila kitu, lakini bwana asema hivi: imekwisha sasa. Naye mama huyo anayeketi pale juu kwenye roshani, yeye ni mcheza dansi wa Fred Astaire mwenzake, akaruka juu. Hiyo ni kweli. Yeye pia ni mlevi sugu na mwathiriwa wa dawa za kulevya, sheria inamtafuta. Sasa ndipo baba yake akasimama akasema, nachukia hilo. Akasema, ngoja kidogo baba, mtu huyo anasema kweli. Hakuna mashaka kuhusu hayo. Bwana asema hivi, umeponywa, jisalimishe sasa. Yuko hudumani pamoja na mumewe wakiihubiri Injili. Lo jamani, ni kitu gani? Yesu Kristo yeye yule jana, leo na hata milele. Katika siku ambazo madhehebu hayana uhakika wake, kwa nini tulisikilize kanisa la kimadhehebu wakati Kristo anabaki yeye yule? Hakuna mashaka kulihusu hilo, siku zote ni ya hakika. Sasa tunajua ya kwamba Biblia inasema hapa, kama kitu chochote kilichokufa hutoa sauti, kitu kilichokufa makanisa yaliyokufa ama chochote kile kinaweza kutoa sauti, lakini isipokuwa hiyo sauti iwe dhahiri, isipokuwa kuna njia ambayo tunaweza kuwa na uhakika. Sasa tunajua hapa, ninayo maandiko yaliyoandikwa hapa chini kuhusu askari. Naam, askari wanaweza, katika siku za mafunzo yao, wamefunzwa kwa hivyo, baragumu ndogo na jinsi zinavyotoa sauti ya kurudi nyuma, ama wanayopaswa kufanya na kila kitu, wanafunzwa kwa sauti. Basi endapo endapo hawakuijua sauti hiyo, wangejuaje kujifanya tayari wenyewe? Hiyo ni kweli, lakini wanafunzwa sauti hiyo na wanajua sauti hiyo inapotolewa inamaanisha jambo fulani jinsi wakati Tito alipozizingira kuta za Yerusalemu kwa jeshi lake, askari hao wote waliofunzwa, hao wanafunzi, jinsi wanahistoria wanavyoandika. Yesu, akiketi wa juu ya ule mlima siku hiyo, alisema, utakapouona Yerusalemu umezingirwa na majeshi, aliye shambani asirudi nyumbani mwake kuchukua koti lake, aliye nyumbani asipande kwenye paa la nyumba ama kushuka, akasema bali wakimbilie milima yao, kwa kuwa kutakuwako wakati wa shida. Sasa angalieni yale madhehebu yote makuu ya makanisa yaliyosema walipomwona Tito akipanda juu kiaskari, sasa tutakwenda nyumbani mwa bwana kuomba dua. Walikuwa wamechelewa kupita kiasi. Hiyo ilikuwa ni sauti isiyotambulikana ya kuhani, hiyo ilikuwa ni sauti isiyotambulikana ya kanisa, ila kwa wale ambao walikuwa wamezoezwa sauti ya Yesu, walikimbilia mlimani kwa nguvu walivyoweza kwenda, nao ndio tu walionusurika. Sauti isiyotambulikana, utorokeni mji. Sasa Yesu, kama hakuwa amewaambia hivyo na kuwapa hayo mafunzo, sauti hiyo ya mafunzo, wangejuaje kukimbia? Sasa Josephus, yule mwanahistoria mkuu, alisema kitu pekee kilichonusurika kilikuwa ni hao wanafunzi wa Wakristo ambao walikuwa wala watu, mmoja wa wanahistoria alisema walikuwa ni wala watu, kasema walimchukua mtu jina lake Yesu wa Nazareti ambaye Pilato alimsulubisha, nao wakauiba mwili wake kutoka kaburini, kisha wakatoka wakaukatakata na kuula. Walichokuwa wakifanya ni kula ushirika, mwili wa Bwana. Mwajua kama tunavyofanya hapa, mnaona. Kisha kasema hao ndio tu walionusurika kwa sababu walitoka nje ya mji, waliijua hiyo sauti. Loo, ndugu, Roho Mtakatifu na aingie mioyoni mwetu asubuhi ya leo, atupe sauti ya hilo pigo la moyo wa Roho Mtakatifu na nguvu zake. Hiyo tu ndiyo itakayoweza kunusurika, sauti hiyo ya parapanda ya Mungu na mioyo yetu iliyofanywa tayari kwa ajili ya saa hii kujua la kufanya. Sisi tulio hai tuliosalia hatutawazuia ama kuwakawilisha wale waliolala mauti, kwa kuwa parapanda italia. Askari hao wote walio ng'ambo, wamelala usingizi kote katika nyakati, bali parapanda itakapolia, ingawa wamekufa katika usingizi, haitawazuia kwa maana parapanda italia na kuwaamsha. Wako tayari, hao wasio tayari hawaijui hiyo sauti. Wakati hiyo wakati hiyo sauti ya kuja kwa Bwana itakapolia, itaitikisa mbingu na kuzimu itakapolia, lakini wale walio katika kuzimu, wale waliopotea, hawaijui hiyo sauti hawajui la kufanya, lakini wale ingawa wamelala katika Kristo wanaijua sauti hiyo ya uhakika lo no, parapanda yake Bwana italia, na hapatakuwapo na wakati baada ya hayo, na asubuhi itapambazuka milele angavu na nzuri, wakati waliookolewa wa duniani watakapokusanyika nyumbani mwao ng'ambo ya anga, na wakati majina yaitwapo huko ng'ambo, nitakuwako. Nataka kuwa huko. Weka jina lako katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo leo hii kwa damu ya Bwana Yesu, na haitakuwa ni sauti isiyotambulikana sasa. Tunasikia sauti ya maafa yakija, mabomu ya atumiki yakining'inia ya kila mahali, dhiki kati ya mataifa na mshangao wa wakati. Kwa nini tuhofu kuhusu kazi? Kwa nini tuhofu kuhusu makazi? Kwa nini tuhofu kuhusu chochote? Yesu kamwe hakutuambia tuhofu, bali alisema Mtakapoyaona mambo haya yakianza kutukia, inueni kichwa chenu mkashangilie, kwa maana ukombozi wenu unakaribia. Huo ndio uhakika wa sauti ya Injili. Tunapomuona Roho Mtakatifu akiingia kanisani na kuanza kuyatambua mawazo ya moyo, akifanya ishara hizi kuu kurudi kwa Roho katika wakati wa jioni, wakati nuru zinamulika, tunamwona akija na kufanya jambo lile lile alilofanya huko Sodoma kabla haijateketezwa. Tunamwona malaika huku ameugeuza mgongo wake akisema, mbona Sara amecheka nyuma yake. Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Ni kitu gani? Ni kule kutolewa kwa sauti ya kuja kwa Bwana Yesu. Tazama, nitawapelekea Elia nabii kabla ya ile siku iliyo kuna ya kuogofya itakayouangamiza ulimwengu. Atairudisha mioyo ya watoto iirudie imani asilia, iirudie Injili, izirudie nguvu za Mungu, imrudie Roho Mtakatifu halisi, imrudie Kristo tena, kabla haijaja ile siku iliyokuu. Tunaisikia parapanda ikilia. No, jamani, ni kitu gani? Amkeni enyi watakatifu wa Bwana. Kwa nini kusinzia wakati mwisho unapokaribia? na tujiweke tayari kwa ajili ya wito huo wa mwisho. Kama ikitoa sauti isiyotambulikana, ni nani atakayojifanya tayari kwa vita kama haitambulikani? Bali haina mashaka, watu wanasema ni kitu gani hiki wanachozungumzia? Roho Mtakatifu kuzisoma nia zenyewe za watu na mambo anayofanya, huo ndio uhakika wa sauti ya Injili. Kristo alisema itakuwa hivyo. Vema, haya makanisa yote makubwa yangewezaje kuwa? Kristo alisema ingekuwa hivyo, haina mashaka, ni uhakika wake. Ndiyo kwanza tumalize mkutano wa siku nane juu ya hilo, kujua ya kwamba Biblia inasema dhahiri ya kwamba kitu hiki kitakuwa hivyo. Madhehebu makuu yatainuka, yote yataungana kwa muungano wa makanisa tunayo yakifanya alama ya mnyama, ukasisi wa Katoliki sisi tutafanya sanamu ya mnyama hapo, tunao muungano kila dhehebu ndani yake. Si sauti isiyotambulikana inatoa sauti halisi ya kweli, ni sauti ya hakika. Tuna imani kuu katika UN, umoja wa Mataifa. Vema, ina kilindi tu kadri shirikisho la mataifa lilivyokuwa nacho, kitu kile kile tu. Tulikuwa na shirikisho la mataifa baada ya vita vya kwanza vya dunia, walikuwa waulinde ulimwengu mzima, haikufanikiwa. Mazungumzo halisi ya UN sasa hayana uhakika, hawajui la kufanya, wako mle ndani. Wakati Khrushchev alipovua kiatu chake na kulipiga dawati, basi hilo lina faida gani? na hayo yote mbalimbali ni kutokuwa na uhakika kwa UN. UN ni sawa tuseme, bali imechelewa kupita kiasi, imechelewa kupita kiasi kwa chochote kama hicho. Kuna sauti moja tu ya hakika, hiyo ni Injili. Iweni tayari kwa vita Vita vipi? Kule kuja kwa Bwana. Jiwekeni tayari sasa kwa ajili ya vita dhidi ya uovu, wakati uovu unapowazinga watu kila upande, kila kitu kikiharibika, na maisha ya nyumbani yakiharibika, na UN ikianguka, na mataifa yakivunjika, na mabomu ya atomiki pande zote, na nyumba zikigawanyika, na umama nao ukishuka, na utovu wa uadilifu miongoni mwa watu na, na kutoaminiana mmoja kwa mwingine, na madhehebu yote yakizozana na kugombana. Nataka kufanya nini? Iweni na hakika, jiweke tayari kwa ajili ya vita, wakati televisheni inaoza na redio na gazeti, milango yote ya matangazo, kitu hicho daima ni sigara, tumbaku na whisky na kunywa pombe na wanawake waliovalia kizinifu, mizaha michafu na wachekeshaji kwenye vipindi vya televisheni, huku Marekani ikivutiwa nayo kama vile nini kubwa imeletwa, kama nyumba ya mfalme Nebukadnezar ya, ya upumbavu. Usiku huo, wakati mkurupuko wa kiwazimu ulipopitia mle walikuwa na karamu kubwa ya divai na dansi kule, na televisheni, kama ingalikuwa huko siku hizo, wachekeshaji wao wakatoka huko nje, ndipo yakatokea maandishi ya mkono ukutani. Na leo hii, wakati tulipowazia tuko salama kabisa, tuna wanasayansi walio bora kuliko wote ulimwenguni na walio bora kuliko wote ulimwenguni, tumekuja kutambua tuko nyuma kabisa katika mbio za makombora. Aha na basi, ni kitu gani kilichotukia kwa Marekani? Sio tu maandiko kwenye ukuta, bali kuna kule kule kurushwa kwa makombora kunakoandikwa angani kwamba tuko nyuma kabisa, miaka kadhaa nyuma. Kuna nini? Yale maandiko ya mkono yako ukutani katika siku hiyo yaliandikwa katika lugha isiyojulikana, maandiko ya mkono ukutani. Hapakuwa hapo ila mtu mmoja katika ufalme wote angaliweza kuyafasiri, lakini alikuwa na karama ya ufasiri naye aliifasiri na kusema, umepimwa kwenye mizani, nawe umeonekana kuwa umepungukiwa. Mungu alilituma taifa la watu humu ndani miongoni mwenu, inaowaita watakatifu, wanaojibingirisha. Mlishuka mkaenda kule na kuwatahayarisha na kuwaua na kuwakaba roho, kisha mkawachukua miungu wenu na sanamu na kadhalika, mmeabudu kwa hiyo na kuishi kwa anasa. Na sasa mlienda na kuchukua vyombo vyenyewe kutoka hekaluni mwa mungu wao na kuja huku na kufanya mizaha navyo, mkifanyia utani wa mtakatifu anayejibingirisha, mhubiri mwenye upara na yote namna hiyo, naye Mungu ametosheka nayo nayo saa ya maangamizi yenu imekaribia. Taifa lenyewe ambalo lingewachukua lilikuwa linangojea langoni. Wakati huo huo kidogo tu baada ya hayo, waliangamizwa, wanawake wao walikatiliwa mbali, walinzi wao, jeshi lao, kila kitu kilichukuliwa. Umepimwa katika mizani, ukaonekana umepungukiwa. Nasi tumeingia kichaa cha redio na televisheni na mizaha na uchafu na kinyaa na upotovu na ukaidi na kila kitu, mpaka Mungu amechoshwa nayo Wakati injili injili ya kweli ya kanisa la Roho Mtakatifu iko huku na huku katika taifa, ikionyesha uhakika wa Yesu Kristo na kuja kwake, mpaka wakati umewadia hapa, ambapo Mungu anaandika kote kwenye anga zetu, umepimwa katika mizani, ukaonekana umepungukiwa. Amina, tuko katika hali mbaya sana. Sikilizeni sauti ya hakika, si un yenye mashaka. Naam, Bwana. Hata hivi majuzi tulipokuwa na uchaguzi, walisema hapa siku moja ya kwamba walipozihesabu kura za ulimwengu wa kisiasa na wangesema wakati huo, wanasema tumenini, inao mtambo sasa ambao wote hawana budi kuwa waaminifu, kwa maana unavuta tu maskini nyenzo ndogo, nayo inampigia kura mtu wako, unaivuta chini kubofya kudogo na kumpigia kura mtu wako <laughs> walikuta kwamba hilo halikuwa na uhakika. Bwana Edgar Hoover alikifichua kitu hicho, akakianika chama cha demokrasia hivi majuzi, wakati walipofanya njama ya mtambo, ili kwamba kila walipompigia bwana Nixon kura iliwalazimu kumpigia Kennedy vivyo hivyo. Basi kwa nini hawafanyi lolote juu yake? Basi kama wakikuta wow, kwamba iko hivyo, kwa nini vema, hakuna uhakika kwake? Mnajua kile kingetukia bwana Hoover, mnaona vema naona kila kitu hakina uhakika. Huwezi kusema ni nani aliyechaguliwa kama ni Kennedy ama kama Kennedy aliitwa mteule, bali sijui kama amechaguliwa ama la. Sasa mimi si mwanasiasa, sijui lolote kuihusu, bali ninajua kilicho kweli na kilicho uongo. Nina akili ya kutosha kujua hilo, wakati likiwa moja kwa moja mbele zetu, ya kwamba mtu huyo amethibitisha kwa FBI ya kwamba walifanya njama na hiyo mitambo ipate kufanya hivyo. Haikuwa chama hicho kingine kilichofanya hivyo, ilikuwa ni cha, chama cha Kennedy kilicholifanya. Mbona haina budi kuwa hivyo? Hakuna kitu katika ulimwengu huu kinachoweza kusimama nje ya ufalme wa Mungu, kwa kuwa kila ufalme umepimwa katika mizani, ukaonekana umepungukiwa. Taifa letu ni kwa nini hapa? Miaka kadhaa iliyopita nilikuwa na mti mkubwa hapa juu, nilikuwa nikiuendea na kuketi chini nami, nikawazia mti huo, itakapokuwa mzee kama nikiishi, nitakuja na kuketi chini ya mti huo. Ni kisiki tu sasa mahali nilipokuwa nikiishi, ningemwona baba yangu akija huko nje na maskini mikono yake mifupi. Alikuwa lo, Mkentaki huko chini, naye alikata miti na kadhalika. Jamaa ya mdogo yapata pauni mia moja na arobaini na tano ama hamsini, ila ni mnene. Lo jamani, wanakut hapa juu aliniambia, alimwona akipakia gogo la majivu lenye uzito wa pauni mia tisa peke yake, mtu tu mwenye nguvu kwe, kweli. Ilikuwa nikimwona akikunja mikono yake ya shati apate kunawa huko nje, karibu na kipande cha kioo kilichobandikwa juu ya mtofaa. Na baadhi yenu watu wa Indiana huenda msijue jinsi ilivyotubidi kuishi zamani za kale mle ndani, pamoja na maskini karai ya kuogea huko nje, karibu na gudulia pampu. Naye mama alikuwa na maskini gunia chakavu, pale gunia la unga, akafanyiza taulo kwake kidogo, limepambwa akatoa baadhi ya nyuzi na kufanya mapambo madogo nchani maskini nini kubwa chakavu, angenisugua sana kisha anipanguse kwa taulo hiyo, karibu ngozi itoke. Kwa hilo gunia chakavu la unga alikuwa akinisugua na kunipangusa kwa taulo hiyo chakavu. Sasa ningemwona baba amesimama pale, anaingia mwajua, na kuikunja maskini mikono midogo ya shati, naye angekuwa akinawa. Ndio jamani, huiona hiyo misuli? Nikasema, unajua, ataishi kwa miaka mia tano, ana nguvu sana. Lakini mwajua nini? Alikufa alipokuwa na miaka hamsini na miwili. Kwa nini? Hapa hatuna mji udumuo. Nilisimama huko Rumi ambako, ambako wale makaisari walisimama, waliotembea mitaani wakiwa na umati wao mkubwa na, na madoido na utukufu na yote waliokuwa nayo. Nani mwajua mahali pa kuupata ufalme wao? Ni futi ishirini chini ya ardhi. Miaka elfu mbili imeuzamisha Nilisimama huko Kairo Misri, ambako yu, yule farao mkuu alisimama siku moja, aliyewatesa watu wa Mungu, aliyewafukuza na kuwafanya watumwa. futi ishirini ama thelathini chini ya hapo, ndiko kuna magofu ya mahali pao. Nilisimama huko London Uingereza, ambako utawala wote msonge mkuu na kadhalika umesimama na yote hayo, nami na nikakuta umezama chini ya ardhi. ni kitu gani? hapa hatuna mji udumuo, bali tunautafuta ule ujao. Kwa nini falme hizi ni kuwaambia tu, kuzungumza juu ya ule ambao ni wa milele? Ni kwa nini mti ni mzuri? Unangojea, unangojea madhihirisho kamili ya wana wa Mungu, ambapo mti huo utaishi milele. Kuna ufalme utakaokuja, nayo nayo Biblia ilisema hapa hatuna mji udumuo, bali tunautazamia mmoja ujao, na hapo Mungu ametupa ufalme usioweza kutikisika. Kila kitu duniani kinaweza kutikiswa na kinaweza kutetemeshwa, kinaanguka kila kitu kinaoza dying. Unaishi katika ulimwengu unaokufa. Kila kitu kinakufa, miti inakufa, nyasi zinakufa, maua yanakufa, miji inakufa, ulimwengu dying, unakufa. you're dying. You're dying. Dying. Wewe unakufa, kila kitu kinakufa, mimi ninakufa, kila kitu kinakufa. Kina kina miale fu fulani ya asidi na kadhalika hewani ambayo little, kemikali hewani yeah hata kama ukichukua hili daraja kubwa hapa chini, nilipoliona likijengwa miaka ishirini na miwili kabla halijajengwa, huko chini niliona baadhi ya watu wakipoteza maisha yao juu yake, wakati walipolijenga hilo daraja kuvuka pale. Na kunena habari zake, mama yangu alitaka kunipeleka kwa daktari, alifikiri nilikuwa nimeshikwa na kipindi cha wasiwasi. Nami nikamwambia nikasema, niliona daraja likivuka nami, na nikawahesabu hao watu. Miaka ishirini na miwili baada ya hayo, hilo daraja likavuka, na idadi hiyo hiyo ya watu ikapoteza maisha yao. Nafikiri walikuwa kumi na sita. Kweli kabisa. Sasa nikawazia wakati walipoweka hizo boriti kubwa huko juu, daraja hilo litadumu milele. No. wamelipaka rangi mara tatu ama nne nalo, na linaingia kutu sasa hivi. ni kitu gani? miale hewani inaliunguza tunaona msichana mrembo wa miaka kumi na sita ameketi kanisani akizibua chingamu akikata na kufanya vituko akitoka nje na kuvuta nguo zake kufikia mahali fulani ambapo anaonekana wa kuvutia sana kijinsia, kujinyonganyonga kabisa, na kabla ya kutua mara chache kwa jua amezeeka na kuingia makunyanzi na nyama zikianguka kutoka kwake, nao maskini mwili huo mdogo aliyounyonga nyonga na kuiacha roho fulani iishi mle imtawale, iliyoutupilia mbali uadilifu wake kama takataka, naye awajibike kwenye siku ya hukumu kwa kufanya uzinzi. Kila mtazamai mwanamke kwa kumtamani, amekwisha kuzini naye, hasipo kutambua ya kwamba yeye si kitu ila mavumbi na anarudi mavumbini, kwa maana u mavumbi wewe na mavumbini utarudi. Ni kitu gani? Laiti angalitambua na kukoma. Hiyo ni sauti isiyotambulikana vema. Sasa fulani wa fulani kwenye televisheni, fulani wa fulani shuleni, akijaribu kuwaiga. Maskini wa fulani shuleni, kamwe usiruhusu huyo awe ndiye kielelezo chako. Mtazamie Mungu. Lo, sauti zisizotambulikana, uchaguzi jinsi ambavyo, wakati umewadia sasa, mashaka Laiti tungalikuwa na wakati. Hebu tu tulifungue, na waona akina dada wote wakiandika hayo maandiko vema. Sasa katika Timotheo wa Pili mbili, hebu tusome kwa dakika chache tu. Timotheo wa Pili, mlango wa pili na kuanzia kwenye nini, wa tatu. Timotheo wa Pili, mlango wa tatu hebu tusome tu, sikilizeni hapa. Jueni hili pia sasa, huyu ni Roho. Jueni hili pia ya kuwa siku za mwisho kutakuwa kwa nyakati za hatari. Sasa huyo ni Roho Mtakatifu unayemsikia kanisani asubuhi ya, ya leo akinena huko nyuma kabisa miaka elfu mbili iliyopita AD sitini na sita juu ya siku hizi. Maana watu watakuwa wenye kujipenda, wenye kujisifu, wenye kiburi, wenye kutukana, wasiotii wazazi wao, wasiwo na shukrani, wasio safi. Angalieni siku hiyo, leo hii ungezungumza juu ya takatifu wa kuite mtakatifu anayejibingirisha wa waangalieni watoto jinsi wafanyavyo. Uhalifu wa vijana wanauzungumzia sasa. Nitatofautiana nawe mzazi, sio uhalifu wa vijana, ni uhalifu wa mzazi. Mnaona hivyo ndivyo ulivyo baadhi yenu. Mnawaita hawa akina mama wa Kentaki hapa juu, jinsi Kentaki ilivyo wajinga hawa akina mama wazee kule juu, wamevaa maskini kofia ya jua namna hiyo nakuzungumza kuhusu yeye kuwa mjinga sana, wala hajui abache zake, huenda asiwe wa tabaka la juu, bali nawaambia, hebu mmoja wa binti zake aingie kama baadhi ya wenu usiku mmoja, nguo zimepinda pinda kutoka kwake na rangi ya midomo imejaa usoni mwake na nywele zake zimeharibiwa jinsi hiyo, hata sema hivi, ulikuwa na wakati mzuri kipenzi. Angenyakua kiboko kutoka kwenye kitu fulani, naye angenini, angejua wakati wa mwisho aliotoka nje. Kisha mnauita ujinga. Naam, jambo ndilo hilo. Wasio na shukrani, wasio na utakatifu, wasiowapenda wakwao, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wakali, na wasiopenda mema, wanawachukia watu wanaojaribu kuishi vema. Unaona, wasaliti, wakaidi, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu. Jamani, watatumia mamilioni ya dola kwenda kwenye mchezo wa mpira, ama kitu kama hicho, ama mahali bingwa fulani wa sinema anaenda kufanya jambo fulani, ama lolote kama hilo, kama tu vile maskini, zile sarakasi za Kirumi miaka mingi iliyopita. Lakini napofikia kuvuka barabara kuhudhuria mkutano wa Roho Mtakatifu, wataketi na kucheka barazani mwao, kuucheka. Vema, mnasema vema, ndugu Branham, hao ni wakomunisti. Vema, hebu tuone kile kifungu cha tano kisemacho: Wenye mfano wa utaua lakini wakikana nguvu zake. Wakikana nguvu za nini? Nguvu za Mungu. Wenye mfano wa Mungu, bali wakikana nguvu za Mungu, wakienda kanisani na kuwa wafuasi wa dhehebu, bali wakikana kuwepo kwenyewe kwa Roho Mtakatifu aliye kanisani akilifanya litende na kuridhika na vitu vile vile walivyofanya hapo mwanzo. Ndio jamani, unaona vile laana hiyo ya kimadhehebu ilivyo, mm. Natumaini hamtanikasirikia, ila natumaini mnalipata katika nuru ninayojaribu kulisema kwake. Mnaona sasa, angalieni hili, wenye mfano wa utauwa lakini wakikana nguvu zake. Hao nao, yeye, yeah, anasema nini kwa kanisa? Mjiepushe nao, jiepusheni nalo, ondokeni kwake. Hiyo ni kweli, kwa kuwa sikilizeni, hebu tusome kifungu kingine ama viwili. Sikilizeni tu kwa kuwa, hebu tuone jinsi ambavyo watu wa namna hiyo walivyo, na hakika tuone kama lina mashaka kwa maana katika hao wamo wale wajiingizao katika nyumba za watu na kuchukua mateka wanawake wajinga, wenye mizigo ya dhambi, waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi, wakijifunza siku zote ila wasiweze kabisa kuufikia ujuzi wa kweli. Kweli ni nini? Yesu Kristo ndiye kweli. Yeye alisema, mimi ndimi kweli. Pilato alisema, kweli ni nini? Mimi ndimi njia, kweli, uzima. Wanawake wenye kila namna ya ma mashirika ya kina mama na kutengeneza mablanketi huku akienda pamoja na kufanya mizaha na kuwa na chakula cha jioni na supu ya jioni wapate kumlipa mchungaji na kadhalika namna hiyo, wala wasiweze kabisa kufikia ujuzi wa kujua Yesu Kristo yuhai leo hii katika nguvu za kufufuka kwake katika Roho Mtakatifu. Mnaona kabisa wanawake wajinga. Sasa yeye hapo akizungumza nanyi, kina dada, alisema wanawake wajinga, wema waliochukuliwa na tamaza namna nyingi. Unajua vizuri kuliko hivyo. Wahiyo, kwa hiyo nina furaha kwa ajili yako dada yangu. Wasioweza. Sauti hiyo ina mashaka jinsi gani basi, dhehebu la kawaida. Sauti ya kanisa ni ya mashaka jinsi gani siku hizi. Ni nani ajuae la kufanya? Hebu niwaonyeshe kanisa siku hizi. Kuna wingu la vita linaloning'inia kila mahali, matatizo kila mahali, nao watu wakiyakimbilia makanisa yao wala hawawezi kupata jibu. Nitahubiri juu ya hilo usiku wa Krismasi. Hakuna jibu kwa ajili ya nyota huko mashariki. Sasa angalieni, No jamani, ile pale imening'inia, wala hawana jibu, hawajui waseme nini. Mbona jambo pekee wanaloweza kurejea, tulijifunza hili chuoni. Kanisa halitegemei yale waliofanya chuoni, lakini ni Roho Mtakatifu aliye hai kanisani, akiliongoza na kulielekeza na kulionyesha kimbele mambo yajayo kama alivyofanya katika siku za Tito akiwaonya juu ya mambo yajayo kuikimbia ghadhabu ijayo. Loo jamani, yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Sasa kuna jambo lolote basi, ningeuliza, sitaki kuwaweka muda mrefu kupita kiasi asubuhi ya, ya leo. Lakini kuna kitu chochote kilicho cha hakika? Kama nimewaambia mambo mengi sana yasiyo na hakika, kuna kitu chochote kilicho hakika? kuna wowote kuhusu chochote kamwe? Mbona hakika, nina shukrani sana kwamba kipo. Kuna chochote kilicho cha hakika? Nitawaambia kilicho hakika, hicho ni Injili ya Yesu Kristo. Sasa kama ukitaka kuliandika, hatutalifungua lakini, unaweza ukitaka, Mathayo hilan Yesu akinena juu ya siku hizi na yale yatakayotukia Mathayo yeah, 24:35. Yeye alisema mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitapita kamwe. Hilo ni la hakika, sivyo? Hilo ni jambo moja lililo hakika, ni neno lake. Sasa kuna jambo moja, unaona, hatuwezi kujenga juu ya kanisa letu, hatuwezi kujenga juu ya taifa letu, sisi ina mashaka mno, lakini kuna kitu kimoja kilicho hakika, hicho ni neno la Mungu, ni hakika bila shaka, itakubidi kufanya hivyo mmoja wao alisema kitu kimoja cha hakika kilikuwa kilikuwa ni kodi. O no, la, kodi hazina uhakika sana, bwana. Huenda akaja, wanaweza kuitoza wakati huo imekwisha. Wakati huo walisema mauti ni ya hakika. La, bwana, mauti hayana uhakika. La hasha, huenda kukawa na unyakuo, ndipo hakuna mauti. Mauti hayana uhakika sana. La, la, si katika siku hii, yalikuwa miaka mingi iliyopita, bali si sasa Mauti hayana uhakika sana. Na kwa vyo vyote vile, ninamjua mtu siku moja aliyetembea pamoja na Mungu apate kuonyesha mfano. Ndipo siku moja akachoka kutembea, kwa hiyo akawa tu mwepesi sana, akaanza kutembea juu, akapaa juu nyumbani pamoja na Mungu. Kuna mtu anayejua huyo alikuwa ni nani? Henoko naye alikuwa ni nini? Mfano wa kanisa siku hizi naye Nuhu ambaye ni mfano nasi tulikuwa na hilo juma lililopita katika somo letu. Nuhu mfano wa Israeli waliovushwa watakaokuwa kule juu ya mlima wa kugeuka sura huko Uropa huko chini Palestina, wakiangalia basi wakati wao. Wakati Nuhu alipoona Henoko ametoweka, aliwazia Henoko alipatwa na nini? Henoko alipatwa na nini? yuko wapi? Ambalo alikuwa ni mjukuu Nuhu alikuwa ni mjukuu wa Henoko, naye akasema yuko wapi? ilikuwaje kwake? Hatuwezi kumpata tena. Nuhu akaanza kujenga safina hiyo, alijua ya kwamba wakati ulikuwa umekaribia papo hapo. Na sasa wakati kanisa limetwaliwa juu, nao watu waseme vema, ni, ni, nimewaita polisi ni, nilipiga simu. Yeye alikuwa ameketi papo hapo mezani, kisha akatoweka. Naam, ka, kamwe sijui alipatwa na nini. Vema, si hayo tu vema, polisi waseme tuna tumepokea simu mia tano juu ya hilo asubuhi ya leo. Ilikuwaje? Imekwisha basi, kwenu ninyi mataifa. Hiyo ni kweli, kukesha neno la Mungu ni li hakika. Mbingu na nchi zitapita, Mathayo 24:35, lakini ahadi za Mungu haziwezi kushindwa. Yesu alisema mbingu zote na nchi zitapita. Unasema mbingu naam. Ufunuo ishirini na moja Yohana alisema: niliona mbingu mpya na nchi mpya, kwa kuwa mbingu ya kwanza na nchi ya kwanza zimepita, wala hapakuwapo na bahari tena. Nami Yohana nikauona ule mji mtakatifu Yerusalemu mpya, ukishuka kutoka mbinguni kama bibi harusi, hivyo ndivyo ulivyokuwa, aliyepambwa kwa ajili ya mume wake. Lo, hapo ndipo ninapotaka kuwa, Mungu anisaidie kuwa kule siku hiyo Bema. Ahadi za Mungu ni hakika. Tunatambua hilo. Sasa hebu tuchukue tu maandiko ma madogo ama ziara ndogo na kurudi nyuma tupate mtu aliyeamini katika siku zilizopita jinsi walivyotoka kwa kutumainia kama neno la Mungu lilikuwa ni sauti ya hakika. Sasa hebu turejee huko mwanzoni mwa Biblia kwa ajili tu ya watu wawili ama watatu, nasi tutakuwa tayari kwa mstari wa maombi dakika kumi na tano zijazo ama kitu fulani. Sasa hebu turejee kwenye wa kwanza na tumchukue ndugu Nuhu hapo mwanzoni. Nuhu katika Mwanzo. Unaona ya kwamba kulikuwako na sauti mbili ama tatu zilizotolewa katika siku za Nuhu. Moja ya hizo Nuhu alisikia sauti ya Mungu, kasema itanyesha. Sasa Mungu, sikilizeni, Mungu kwa kawaida hukwambia kitu fulani ambacho ni cha kipumbavu kabisa kwa mambo ya ulimwengu, hata ina nini tu. Yeye hufanya hivyo kuushangaza ulimwengu, unaona wanashangaa tuni ni mwao wanasema, sasa kundi la watakatifu wanayojibingirisha, lo masala ale, usiniambie hilo, kwamba Mungu Mungu mtakatifu ataishi na kundi kama hilo. Hilo ni jambo lile lile alilosema Balaki na alilosema Balaamu alipoangalia chini na kuwaona Israeli akasema, vema wamefanya kila kitu ovyo kilichopata kuwapo mstarini wanafanya, ila alishindwa kuona ule mwamba uliopigwa na yule nyoka wa shaba na kuziona hizo ishara na maajabu ya uponyaji na kadhalika kambini kimsingi walikuwa sawa tu, lakini Mungu hufanya kitu cha kimapinduzi kabisa. Mungu ni wa kimapinduzi. Sasa hilo linasikika la kigeni, bali ndivyo yeye alivyo. Sasa hebu tutafute tu kujua kwa watu wachache, hebu muangalieni Nuhu. Sasa Biblia inasema kwamba katika siku za Nuhu kamwe mvua haikuwa imewahi kunyesha kutoka mbinguni. Mungu aliitia nchi maji huko juu kote, ardhini haikuwa imenyesha. Basi huyu hapa mlokole huko nje akijenga maskini mtumbwi mkubwa yapate urefu wa majengo mawili ya mji, mtumbwi upate kuelea wakati hapakuwapo na kitu chochote kwake kuelea, hapakuwapo na maji hata hapo na yoyote kitu pekee ardhini. Kitu kilichokuwa kikubwa kuliko vyote kilikuwa ni chemchemi. Sasa yeye anajenga kitu hicho. Kwa nini? akikitia lami ndani na nje na vitu kama hivyo. Kwa nini? Wakasema, maji hayo yatatoka wapi, Nuhu? Aa, kutoka kule juu. Bema, mimi ni nami na ni- ninaweza ni, kuthibitisha kwa hewa hii ya ya kwamba ya kwamba hakuna hakuna maji yote huko juu. kama yangekuwako yangeshuka moja kwa moja. Sasa hakuna yoyote huko juu inaweza kukuthibitishia kisayansi ya kwamba hakuna yoyote huko juu. well, vema, lakini Nuhu alisema, unajua, Mungu anaweza kuyaweka kule juu. Jambo ndilo hilo, Mungu alisema, uh, yangekuwa huko juu uh, nayo yatakuwa huko juu, uh, huko juu. Uh, vema. unafanya nini Nuhu? Uh, ni, ninajiandaa kwa ajili yake, mnaona, ninajiweka tayari. Vema, sasa sayansi ilikuwa ikitoa sauti, sayansi ilisema kundi hilo la watakatifu wanayojibingirisha kule kwenye kile kilima kweli ni wenda wazimu, mbona hawajitambui hawa? Vema, wana, wana, wanachonga maskini mtumbwi mkubwa huko nje vema. Hivi kwa vyovyote watafanya nini nao? Vema, kama tungalichukua kila chemichemi ulimwenguni na kuweka ndani ya hayo, maji hayatatosha hata kulowesha chombo hicho kikiwa tupu, nao hapo wanasema utaelea, kwamba maji hayo yanashuka chini kutoka huko juu. Lakini Nuhu haiduru sayansi ilisema ilikuwa ni upumbavu jinsi gani, yeye alikuwa akiisikiliza sauti ya hakika mungu alisema nitauangamiza ulimwengu kwa maji. Hakuna mashaka kulihusu. Lilisikika lisilo na uhakika wakati huo, bali lilikuwa ni neno la Mungu. Haidhuru lilisikika la kijinga namna gani, Mungu alisema mimi ni Bwana nikuponyaye. Hakuna mashaka kuhusu hilo. Liamini hilo. Mungu alisema nitampa kila atakaye Roho Mtakatifu. Yeye huja. Hakuna mashaka juu ya hilo. Kasema mimi ni mlevi, mimi ni kahaba, mimi sijali wewe u nani kila atakaye na aje, hakuna mashaka. Ningependa yeye angalisema hivyo kuliko kusema kama William Branham atakuja katika mwaka wa 1960 nitampa chemichemi za maji ya uzima. Sasa hilo lingalikuwa ni zuri sana. Inaonekana kana kwamba ilikuwa ni mimi, lakini huenda ikawa kuna William Branham wawili, nisingejua ni yupi aliyekuwa mimi. Lakini hapo aliposema yeyote, ninajua ya kwamba huyo alikuwa ni mimi, haidhuru. Kwa hiyo mimi nilikuwa, mimi nilikuwa ndiye niliyetaka kuja, unaona kwa hiyo mnaona, neno la Mungu ni la hakika. Sasa kwa ulimwengu wa nje, ulimwengu wa kisayansi, linasikika lisilo na uhakika sana, mnaona? kwa sababu kasema. Sasa ni nani angaliweza kuwazia kamwe? Sasa angalieni kule kule mwezi, usiku, zile kule nyota zile, kule angahewa. Na walikuwa ni werevu zaidi siku hiyo, mwajua, kuliko walivyo sasa. Walijenga masfinisi katika siku hiyo. Tungeweza kuijenga leo hii? wayo mmoja, na unahitaji mabehewa kumi na sita kuuweka kule juu, nayo imewekwa juu, nusu jengo la mji hewani. Tungeweza kuijenga? Walijenga piramidi katika siku hizo, wakati hayo majabali mle ndani yalikuwa na uzito wa maelfu ya tani. Vema, Hatuna chochote ulimwenguni kingaliweza kuijenga. Hatuna nguvu zozote petroli, wala kitu kingine chochote kingaliweza kuyanyanyua kule juu. Usingeweza kuwa na mtambo mkubwa vya kutosha. Ni vipi nayo ni kamilifu sana, hata hakuna saruji ndani yake, lakini walilikata hapa sakafuni, kisha wakalinyanyua huko juu kwa namna fulani. Wala huwezi kuchukua wembe na kuendelea kukata kuikingama namna hiyo. Yameshikana kikamilifu, werevu kuliko tulivyo sisi sasa na yuyo huyo mwerevu, walikuwa na rangi huko nyuma, wangeweza kufanya maiti isioze katika siku hiyo. Hatuwezi kufanya moja siku hizi, tusingeweza kufanya mwili wa mwanadamu usioze. Hatujui kile walichoweka ndani yao huifanya ionekane ya kawaida walikuwa na walikuwa na rangi walioiweka nguo katika siku hizo, tusiyo nayo sasa. Usingeweza kufanya kitu kama hicho. Kuna mambo mengi tu waliokuwa nayo wakati huo ambayo hatukuwa nayo. Hapa wakati fulani uliopita, walichimbua mfumo wa kisasa wa ugavi wa maji hapa hapa Mexico, ambao ulikuwa umechimbwa wakati uliotangulia ile gharika, mfumo wa kisasa wa ugavi wa maji ulio bora sana kuliko tulionao siku hizi. Mnaona kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, watu werevu kama wanaofanya hivyo, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Kizazi kingine cherevu. How, jinsi hao watu walivyokuwa werevu! labda sayansi kuu zaidi ambayo ingeweza kupima ni umbali gani kila nyota iliachana na nyingine walikuwa ni werevu sana mpaka kijiografia waliijenga ile piramidi kubwa kubwa vizuri na kuiweka katikati ya dunia hata haijalishi jua liko wapi kamwe hakuna kivuli pande zote asubuhi jioni alasiri popote hakuna kivuli pande zote mnaona nimekuwa kule sasa angalieni mambo haya yote waliofanya, na nguvu walizokuwa nazo, nawe ungeweza kuwazia. Kamwe haikunyesha wala hakuna kitu angani kuifanya inyeshe. Aliwezaje kamwe mtu huyo ku, kuufikisha huo ujumbe huko? Hakuweza hivyo tu, lakini kama vile Nuhu alivyosimama mlangoni pa hiyo safina na kuwaonya watu juu ya maangamizi yajayo, hivyo na mhubiri wa Injili aliyezaliwa mara ya pili leo hii Amesimama mlangoni Kristo Yesu, amefunikwa kote na Roho Mtakatifu, atuwaonya watu juu ya maangamizi yajayo. Hakika kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, sisi hapa tumesimama katika siku hii. Sasa sayansi ingewezaje kusema ati mvua ije kutoka kule? Lakini mnaona Mungu alijua jinsi ya kuleta mvua kutoka kule, ama alisababisha tetemeko la nchi, au mtu fulani alikuwa na nguvu za atomiki ambacho walikitupa na kupasua sehemu fulani ya nchi, ndipo ikairusha dunia nyuma, ikaitupa nje ya mzingo wake, na sasa imeegemea nyuma. Basi walipofanya hivyo, joto la dunia na baridi ya duniani kutoka kwenye jua na mbali na jua lilisababisha wingu kuja huku. Yeye ni Yehova Ire, yeye anaweza kuji kujitolea mwenyewe chochote ambacho neno lake lilisema. Sasa yeye anaweza kujipatia mwenyewe kanisa, haimbidi kuwa na mimi, haimbidi kuwa na wewe, la, haimbidi, haimbidi kuwa nayo. Anaweza kujipatia mtu mwingine, anaweza kuchukua mahali pako. Kuwa mwangalifu, wengine wasiichukue taji yako. Haimbidi kuwa nasi, bali inatubidi kuwa naye. Kama ulipata kuishi, huna budi kuwa naye, kwa sababu yeye ndiye pekee, kama Petro alivyosema. Wakati yeye alisema ninyi nyote mtaondoka, vivyo hivyo, alipofikia kuwaambia ukweli. Yeye alikuwa ni mtu mashuhuri wakati alipokuwa akiwaponya wagonjwa wao wote, lo, wakati alipokuwa na ishara na maajabu zikimfuata yeye, alikuwa ni mtu mashuhuri. Lakini hapo alipoanza kuwaambia ukweli, basi kulifanyika nini? Ndipo akawa mlokole, wakamwacha. Akawageukia wanafunzi. Kumbukeni yeye alikuwa huru sana, maana yeye alikuwa ni Mungu. Akageuka akasema, unataka kuondoka pia? Petro akasema Bwana, twende kwa nani? twende wapi? kwa kuwa wewe ndiwe uliye na maneno ya uzima wa milele. Basi tuna hakika na jambo hili. Unaona, hakuna mashaka juu ya hilo. Una hakika ya kwamba wewe ndiwe uliye nao, hatutupwi huku na huku na kila upepo wa ufundisho. Unajua ya kwamba wewe una maneno ya uzima wa milele, maana hakuna mtu awezaye kufanya mambo ufanyayo wewe, Mungu asipokuwa pamoja naye. Hiyo ni kweli, kuwa pamoja naye Nikodemo alitoa tamshi lile lile. Sasa hebu tuseme basi, Nuhu hivi ile sauti ilikuwa isiyotambulikana ile Nuhu aliyokuwa akisikiliza la Bwana ilikuwa ni ya kweli, ilikuwa na maangamizi yaliyotangulia ile gharika yaliyouangamiza ulimwengu wote, naye Mungu akayatuma maji jinsi tu alivyosema. Kwa nini? Ndivyo neno la Mungu lilivyosema. Sayansi ikazama na kuangamia. Angalieni, kitu kile kile kilichomwokoa Nuhu kiliwaua wakosoaji wake. Mlijua hilo maji yale yale, kama kusinga alikuwa na maji Nuhu, wasingaliokolewa. Safina ilikuwa ndiyo iliyoelea. Kwa hiyo kitu kile kile kilichoifanya safina kuelea kilimzamisha mkosoaji. Naye roho Mtakatifu yule yule leo hii ambaye watu wanamdhihaki, yeye ataliokoa kanisa na kumhukumu mkosoaji. Kitu kile kile, mnaona, kitu kile kile kile. Kiokoacho huwaua, kimwokoacho mwaminio humhukumu asiyeamini. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo mnaona, liaminini neno la Mungu hilo. Ndilo unaloweza kusimama juu yake na kujua kwamba ni la hakika. Kile Mungu asemacho ni cha hakika, kiamini tu. Sasa hebu tumchukue jamaa mwingine katika siku za Musa. Sasa Musa alikuwa amejaribu kupitia mlango wa elimu, alikuwa amejaribu kupitia mipango ya kijeshi kuwaokoa Israeli, kwa sababu alijua yeye alizaliwa kufanya hivyo na wakati ulikuwa umewadia kwake kufanya hivyo, lakini alijaribu kwa njia yake mwenyewe, elimu yake, na kuunda shirika lake kubwa, ama chochote kile, kufanya mapendekezo ya kijeshi kutoka kwake, kwa maadili yake mwenyewe, alishindwa. Sasa sikilizeni kwa makini, lakini siku moja Mungu alimshika karibu na kichaka kilichowaka moto. Basi angalia jinsi jinsi Mungu alivyomfanyia mtu huyo mambo yasiyo na busara. Sasa Mungu alimvuta kwenye kichaka kilichowaka moto na akanena naye. Sasa Mungu kamwe hapo amesema naye, awali yeye alijifunza tu kutoka kwenye kitabu, kwa hiyo Mungu akasema naye. Hiyo ndiyo sababu Nuhu alijua yale aliyokuwa akizungumzia. Mungu alisema naye, hivyo ndivyo alivyojua, alilifikia kutoka kwa Mungu. Mnaona, ndipo sasa. Siku moja wakati hapa kuwepo Musa aliyefunzwa, ameadhibishwa loho, jamani Alikuwa mwanachuoni kweli, kweli jamani, naye alikuwa mwanajeshi kweli kweli. Basi akawazia, pamoja na usomi wangu wote nina phd ddd el maradufu d na didi zote zinazoweza kuwaziwa, lakini sasa hakika nitajua jinsi ya kufanya jambo hili, kwa sababu mimi, mimi ndiye bingwa wa Misri. Sijali wewe ni bingwa wa nini, haifai kitu inapofikia mambo ya Mungu ni upumbavu. Akili zako ni upumbavu kwa Mungu, unaona. Kwa sababu njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu, mawazo yangu ya kujuu kuliko mawazo yenu, asema Mungu, unaona. Kwa hiyo akili zako zilizo bora sana, kama Paulo alivyosema, siji kwenu nikiwahubiria maneno kwa maneno ya ufasaha, kama vile hekima ifanyavyo, kwa sababu kama ningalifanya hivyo, matumaini yenu yangejengwa. Sasa Paulo angeweza kufanya hivyo maana alikuwa ni mtu mwerevu, alisema ningeweza kufanya hivyo, lakini jambo ni kwamba ningetegemea falsafa ya mwanadamu, ila nilikuja kwenu katika nguvu za ufufuo pamoja na Roho Mtakatifu, kusudi imani yenu iwe katika Mungu. Haya basi, maana hiyo ni sauti isiyotambulikana, ndivyo ilivyo hiyo nyingine. Lakini hili ni la hakika kweli, vema. Ndipo Nuhu alikuwa, samahani Musa alikuwa amejaribu kwa sauti isiyotambulikana. Maadili yake, elimu yake haikuwa na hakika, bali siku moja akasikia sauti ya uhakika. Lo! Sasa ninajisikia kubarikiwa. Naam, yeye alisikia sauti yenye uhakika kwa kuwa aliona nuru imening'inia kichakani: vua viatu vyako, mahali uliposimama maana ni mahali patakatifu. Akasema, nimesikia kilio cha watu wangu, nami na nimelikumbuka neno langu. Amina, hakuna mashaka juu ya hilo. Unakumbuka yale niliyomwambia Isaka na Yakobo na Ibrahimu na hao wote. Ninazikumbuka ahadi zangu, sizisahau. Ninaviona vilio vya hao watu, nao wakati umekaribia, nitakutuma Musa. Musa akasema, ninawezaje kurudi kamwe? Sikilizeni, bila shaka nitakuwa pamoja nawe. Hakuna kitu kisicho na hakika kuhusu hilo. Kama mimi pamoja na Musa, ndivyo nitakavyokuwa pamoja nawe. Mnaona, nami nitakuwa pamoja nawe. Hakuna shaka kulihusu, nitakuwa pamoja nawe. Yeye alimwambia Yoshua, miaka kadhaa baadaye, kama nilivyokuwa pamoja na Musa, ndivyo nitakavyokuwa pamoja nawe. Nitaitekaje miji hiyo mikuu iliyozingirwa na kuta? Mimi hilo si lako kuliwazia. Nilikuwa pamoja na Musa, nitakuwa pamoja nawe, na kila mahali mguu wako utakapokanyaga ni milki. Endelea tu kutembea. Mnaona, hakuna kitu kitakachosimama mbele zako siku zote za maisha yako. Hakuna mashaka kuhusu hilo, nitakuwa pamoja nawe, hakika nitakuwa pamoja nawe. Mungu akamwambia Musa. Sasa ninawatakeni mwone wakati mtu anapoisikia sauti ya Mungu kibinafsi, anapolisikia neno la Mungu. Sasa unaweza kulisikia useme, vema, Mungu hana budi kuja kukutana nami Naam Bwana, ningeweza kuketi hapa na kuhubiri mpaka mpaka nianguke nife mimbarani, miaka kumi, ishirini, thelathini, hamsini tangu sasa, usingeweza kulisikia mpaka Mungu akufunulie neno. Unaweza kuketi moja kwa moja kwenye kiti chako. Haikubidi kuwa karibu na kichaka kinachowaka moto. Labda uko karibu zaidi kuliko unavyofikiria. Keti tu hapo na umwache Mungu aseme nawe katika neno. Sina budi kuachana na maisha ya namna hii ninayoishi, sina budi kuwa sawa huyo ni Mungu. Mungu katika neno lake akijitambulisha mwenyewe kwako, ninapaswa kuyaweka maisha yangu sawa na Mungu. Huyo ni Mungu, huyo ni Mungu. Hakika sina budi kufa siku moja. Hakika utakufa. Sina budi kuwajibika katika ile hukumu. Hakika utawajibika kwenye ile hukumu. Basi hukumu yako iko wapi? Huko kwenye kiti cha enzi ambapo huna rehema, ama hapa kwenye kiti cha enzi ambapo unaweza kupata rehema? Sasa ni chaguo lako, huo hapo mti, kama vile katika bustani ya Edeni, mmoja wa uzima na mwingine wa mauti. Ukiupuuza humo unakufa. Ule sasa upate kuishi. Sasa wewe ndiwe hakimu, unaona, wewe ndiye huna budi kufanya hivyo. Wewe ndiwe hakimu sasa, lakini yeye ndiye hakimu wakati huo. Wewe ndiwe hakimu sasa, kama unautaka ama huutaki, yeye ndiye hakimu wakati huo, kama uliupokea ama la. Kwa hiyo huna budi tu kujiamulia yale unayotaka kufanya, lakini ni juu yako. Kila mtu kama vile Adamu na Hawa, mema na mabaya yamewekwa mbele ya kila mtu, nawe huna budi kujiamulia hakika nitakuwa pamoja nawe. Ningewezaje kurudi na kumwambia bosi wangu ya kwamba niliokoka na kujazwa na Roho Mtakatifu? Hakika nitakuwa pamoja nawe. Nitamwambiaje mume wangu kwamba nitaachana na uchoyo wangu? Nitawezaje kufanya hivyo? Hakika nitakuwa pamoja nawe. Ninawezaje kumwambia mke wangu ya kwamba ni niliishi vibaya, nimefanya mambo mabaya? Ningewezaje kufanya jambo hili? Ninawezaje kusimama mbele ya familia yangu tena? Watawezaje kuniamini wakati wakati wanajua nimelaani na kufanya yasiyofaa na kufanya mambo yale niliyofanya kisha nirudi niwaambie mimi ni Mkristo? Hakika nitakuwa pamoja nawe. Alisema Mungu, nitakufanya ufanye mambo usinge ya wazia. Mwangalie Musa, jinsi ilivyomfanya atende kimapinduzi. Alifanya nini mtu huyo, umri wa miaka themanini? Mnasema vema, ndugu. Bwana, mimi mimi ninaingia kwenye umri wa makamu mzee. Ama sijali, una umri mkubwa jinsi gani, hilo halina uhusiano wowote. Ile siku ambayo Mungu angeweza kukutuliza vya kutosha kusema nawe, nawe unaweza kulisikia neno lake, hiyo ndiyo siku yeye anasema nawe. Haijalishi una umri gani. Ninawezaje kufanya hilo, ndugu Branham? Mwangalie Musa umri wa miaka themanini. Misri ilikuwa imeushinda ulimwengu wote, walishikilia kila siri zao zote za kijeshi na kila kitu mkononi mwao. Ndipo Musa akamweka mke wake kutagaa maskini nyumbu, akamweka Gerishomu pajani mwake. Naye huyu hapa anaenda kesho yake asubuhi akiwa na fimbo iliyopinda mkononi mwake, masharubu meupe akining'inia chini namna hii, na labda kichwa chake chenye upara kiking'aa namna hiyo, naye maskini nyumbu huyu akishuka kupitia pale, akimvuta maskini nyumbu huyu. Yeye yeah, alikuwa akipiga makelele, utukufu kwa Mungu! Bwana asifiwe! Mtu fulani aseme, Musa, unaenda wapi? Ninashuka kwenda Misri kukiteka kitu hicho. Ni mzaha jinsi gani! lakini wakati mtu anapozungumza na Mungu, naye anayo sauti ya Mungu ndani yake na neno la Mungu ndani yake. Mkikaa ndani yangu, Yohana kumi na tano, mkikaa ndani yangu na maneno yangu ndani yenu, mnaweza kuomba mtakalo nanyi mtatendewa. Mnaona, hakuna chenye mashaka. Litatendwa. Hiyo ni kweli, hamna mashaka. Musa, utawezaje wewe? Huenda Musa alimwambia Mungu, nitafanyaje jambo hilo? utakuwa ni uvamizi wa mtu mmoja, ninawezaje mimi mzee hapa, umri wa miaka themanini? Basi nitaendaje kule chini kwenye hilo jeshi kuu mno la mamilioni ya watu na kuliteka? Hakika nitakuwa pamoja nawe. Hayo tu ndiyo yaliyompasa kujua. Huyu hapa anaenda, huyu hapa anaenda anateremka chini naye akaiteka pia. Kwa nini alikuwa na hakika ya kwamba ile sauti aliyoisikia ilikuwa ni ya kweli? Nayo sauti unayoisikia asubuhi ya leo ni ya kweli, kwa sababu ni neno la Mungu. Wana wa Kiebrania kwenye ile tanuru iliyowaka moto walijuaje ya kwamba wangekombolewa? Wao walisema Mungu wetu anaweza kutukomboa, yeye hakuwa amefanya hivyo hapo kabla, anaweza kutukomboa na tanuru hii ya moto, lakini hata hivyo na hakika ya kwamba yeye anaweza. Hakuna mashaka kuhusu hilo. Tulijua tu mapenzi yake bali hata hivyo hatuisujudii sanamu yako. Hatutahudhuria karamu hiyo. Hatutavuta hizo sigara. Hatutakunywa pombe hiyo. Hatutasema huo uongo. Hatutafanya uzinzi. Hatutawakimbia wake zetu tena, waume zetu tena. Tuna hakika Mungu anaweza kutukomboa vema. Ukifanya hivyo, watakufukuza kwenye mchezo wa karata, watakufukuza kwenye karamu ya kamari, msaada wa kina mama. Sijali watakayonifanyia, Mungu anaweza kunikomboa. Unajua watakayofanya, watakuita wa mtindo wa kale. Acha nywele zako zikue tena kama ukifanya hivyo, kisha uvae hizo nguo ndefu na kutenda kama mama wa heshima. Unajua watakayofanya, watakuita wa mtindo wa kale. Sijali yale wafanyayo, bali Mungu anaweza kunikomboa, na hilo ndilo jambo ninalotafuta leo hii. Mungu anaweza kunikomboa hivyo tu. Vema, kama hutavaa kaptura msimu huu ujao wa kiangazi Susia atasema nini? Sijali Susia atasema nini, ninataka kujua yale Mungu asemayo. Kwa sababu Susia na sauti isiyotambulikana, lakini Mungu anasema kweli, hiyo ni sauti ya hakika. Kwa hiyo kweli, yeye aliwakomboa. Ibrahimu alikuwa na uhakika jinsi gani, baada ya kungojea kwa muda wa miaka ishirini na mitano kwa ajili ya mtoto mchanga ambaye Mungu alimwambia ya kwamba angempata. Ungeweza kuwazia Ibrahimu mzee mwenye sifa nzuri miongoni mwa watu. Ndipo siku moja Mungu akanena naye, kasema: Ibrahimu, nitakufanya baba wa mataifa nitalibadilisha jina lako sasa na kukuita Ibrahimu kutoka kwa Abrahamu likawa Ibrahimu. Nami na nitamwita kutoka Sarai s a r a e kuwa s a r a binti mfalme, nami na nitalibadilisha jina lake na sasa. Nyote wawili hebu tuone, Ibrahimu, wewe una umri wa miaka sabini na mitano naye yuna sitini na mitano. Umekuwa ukiishi naye tangu alipokuwa anayapata umri wa miaka kumi na sita kumi na saba, maana yeye ni dada yako wa kambo. Nawe umekuwa ukiishi naye muda huu wote, ulimwoa wakati alipokuwa tu msichana mdogo, na hata hivyo bado hujapata watoto wowote. Lakini nitafanya ni hivyo, nitakupa mtoto mchanga. Basi, unaniamini mimi, Ibrahimu? Naam Bwana, ninakuamini. Sema sasa, wao watasema unakichaa. No, hilo ni sawa Bwana ni sawa okay. Waambie utampata mtoto vema. Anaenda huko na kumshika. Yeah. Sara upesi ikasema, you know, kipenzi, wajua nini? Tutapata mtoto mchanga. What? Ati nini? Ati mtoto mchanga? Yeah. Naam. Unajuaje? Mungu alisema hivyo. Wait. Amina, hiyo ni kweli. Basi kipenzi, well, tutampata vema wangod... Sasa unajua nitakalofanya. Nipe pesa kidogo, ninashuka nikanunue vijibuti, nitanunua jichondeze na vipini, nasi tutajiandaa kwa ajili ya mtoto huyu mchanga. Unaona maana anakuja sasa hivi. Naam bwana. Basi huyo akaenda dukani nani, na ninawasikia wakishuka kwenda kwa daktari na kusema, daktari, wajua nini? Ninataka uweke nafasi hospitalini, tutampata mtoto mchanga. uh, uh, uh, uh, uh, uh, wewe ati ulisema jina lako ni nani? Ibrahimu. <coughs> Naam na bwana, samahani, ina haraka leo. Unaona anarudi kasema. Aise, afadhali ukawaite wataalamu wamfanyie mzee huyo uchunguzi wa akili, mbona yeye una umri wa miaka sabini na mitano? Naye yule mwanamke mkongwe anayeketi pale, huku akiwa na maskini shuka moja mgongoni mwake, kama maskini nyanya, na kusema atajifungua mtoto? Mbona huyo? Si huyo si ni mwana wa tera huko chini, aliyeshuka kutoka huko shinari, huko kwenye ule mnara huyo huyo si yule huyo, si ni mwanawe. Naam, vema. Maskini jamaa huyo, mzee alitoka nje kwenye jua kali kupita kiasi, ameathiriwa na jua kali kidogo, ana kichaa, unaona? Naam, lakini hiyo ni sauti isiyotambulikana, ila Ibrahimu alikuwa na sauti ya hakika. Mungu alisema hivyo. Wema, viongozi wanasema amekuwa ni mzee mwaminifu, ninajua mara nyingi yeye huwapa vitu wajane, naye anatoa vitu wao wao, naye mke ni mkarimu sana. Sitaki kuwafunga wala chochote kile, hebu tusiwaweke kule nje kuegemea ule mti katika hizo pingu na vitu kama hivyo, wangeathirika zaidi. Hebu niwaambie, tutawaangalia tu, mwajua. Na wakaendelea kuwaangalia mm -hmm. Mm -hmm ni sauti isiyotambulikana jinsi gani lakini ibrahimu alijua sauti hiyo ilikuwa ni ya hakika kwa hiyo akasema mwezi wa kwanza ukapita unajisikiaje kipenzi tofauti yoyote sasa kumbukeni ninyi kina mama zile siku ishirini na nane alikuwa amezipita muda mrefu uliopita yapata umri wa miaka arobaini naye huyu hapa umri wa miaka sitini na mitano unajisikiaje kipenzi vema kipenzi hakuna tofauti yoyote utukufu kwa mungu tutampata haidhuru hakuna mashaka hakika nina hakika Naam bwana, inahakika. Tutampata. Unajuaje Ibrahimu utampata? Mungu alisema hivyo. Nitampata kwa vyovyote vile. Vema. Mwezi wa pili, mwezi wa tatu, mwaka wa kwanza. Unajisikia tofauti yoyote kipenzi? La, hakuna kitu kilichotukia bado. La la. Vema. Utukufu kwa Mungu. Tutampata kwa vyovyote vile. Ibrahimu, nilisikia ya kwamba ulisema utakuwa na mtoto mchanga. Hiyo ni sauti isiyotambulikana. Mnaona? Lakini Ibrahimu alikuwa tayari amesikia sauti nyingine iliyoyadhamisha hayo yote kabisa mtukufu kwa Mungu sijali yeye yeah, atangojea muda gani nitampata kwa vyovyote vile unajuaje Ibrahimu Mungu alisema hivyo sasa yeye hivi Mungu alishuka na kusema nawe naam unajuaje hebu nimsikie alisema nami sio na wewe vema endelea Nasema. Endelea, ewe maskini, yasiamini kuamini kwa vyo vyote vile, ninamwamini yeye. Unaona, kwa hiyo endelea tu kusonga mbele, jambo lilo hilo, nitampata mtoto kwa vyo vyote vile. Miaka ishirini na mitano ikapita Mbembo. Lakini kabla wakati huo haujawadia walikuwa wakiwatania na kuwacheka. Mungu akasema, wajua nini? Nitakuondosha tu kwao, panga nguo zako zote na kadhalika, jiweke tayari, toka, jitenge na kundi hilo la wasioamini. Nitakupa kanisa dogo huku, watu wengine watakuamini. Toka kwenye maskini madhehebu hayo baridi ya kawaida, njoo huku nje, tembea pamoja na mimi peke yako. Mungu kamwe hakumbariki mpaka alipofanya hivyo kabisa, akajitenga na kutokuamini kwote. Wala yeye kamwe hata kubariki mpaka utakapofanya vivyo hivyo. Ondoa ushirikina huo wote wakale kwako, na labda ndivyo ilivyo, na labda sivyo. Kama umekuja kuombewa asubuhi ya leo, njo na imani halisi. Mungu alisema hivyo, na hilo la tosha. Jambo ndilo hilo. Mungu alisema hivyo, hakuna lingine. Mungu alisema hivyo, yeye alilisema, na hilo hilo la tosha. Usiwe na mahangaiko tena kulihusu kuwazia Vema. Sasa, baada ya miaka ishirini na, na mitano naye Ibrahimu alikuwa amezeeka sasa, alikuwa na umri wa miaka mia moja naye Sara alikuwa na umri wa miaka tisini. Sasa wazieni hilo, maskini nyanya, shuka dogo mgongoni mwake, kijikofia kidogo cha vumbi, naye babu, mwajua namna hii basi, unajisikiaje kipenzi? Hakuna tofauti, nitampata kwa vyo vyote vile. Utukufu kwa Mungu. Siku moja ilitokea kwamba aliangalia, nao hawa hapa watu watatu wakaja wakitembea, wakaketi chini. Wawili wao wakashuka kwenda Sodoma kuhubiri. Akasema, Ibrahimu, yuwapi Sara mkeo? Lo, jamani sasa kumbuka, Yesu alisema hilo lingetukia tena. Mwajua malaika yule yule, yeye alitambua walikuwa ni malaika. Mnaona, alikuwa ameisikia sauti hiyo. Wakati alipomsikia mtu huyo akizungumza, kulikuwako na kitu fulani kumhusu huyo ambacho alikitambua kwamba hiyo ilikuwa ni sauti ile ile. Mnaona, yeye alijua huyo alikuwa ni mtu yule yule. Akasema Sara akaingia kisiri, kasema kipenzi, toka huko nje haraka sana, ukapanguse meko upesi sana, na ubingilishe baadhi ukande baadhi. Chukua kabari uiweke kwenye ile chekeche ya kale. Mnazikumbuka hizo chekecha, unga kidogo? Ni wangapi wenu ninyi wa Kentucky wanaokikumbuka hicho vema? Jamani, mnapaswa kukumbuka. Nimemwona mama akichukua kitu hicho cha kale na kukipiga bum bum bum na kukisugua na kukisugua, kisha bum bum bum, akiutikisa huo unga utoke, apate kutuokea keki, jembe ha halafu basi kuchemsha maskini ngozi hizo za nyama kwenye kikaango, mwajua, ama kioka mikate na kukitia mafuta na njugu jicho nyeusi na majani ya tanipu, chakula kizuri sana. Kwa hiyo basi, kwa hiyo basi wakati sida ilipokuwa ngumu na kutengeneza siki, mwajua, na kuondoa kuvu yote juu yake, akaitia siki kidogo, ni nzuri kwa hiyo basi, basi ninamwona Sara akioka hizi kekijembe huko nje juu ya jiwe hili hivyo. Ibrahimu akatoka akatafuta kuona ni wapi angempata maskini ndama mnono, akamchinja akamleta, akamtengeneza, akatoka huko nje akasema, kuna kitu kuhusu mtu huyo, nimeisikia sauti hiyo awali. Ninajua yuna mavumbi nguoni mwake mwote na kadhalika, ameketi pale akiupangusa uso wake na kuangalia huku na huku namna hiyo. Lakini ninawaambia ninaijua sauti hiyo maana si sauti isiyotambulikana, maana niliisikia miaka ishirini na mitano iliyopita. Kipenzi, tumetumainiwa muda huu wote kuamini na kuna kitu fulani kuhusu mtu huyo. Sijui ni kwa nini, bali kuna jambo fulani kumhusu yeye, ninaamini vema. Kwa hiyo wakati alipotoka naye akachukua kifukuza nzi na kuwafukuza nzi wote, mwajua kisha akaketi pale wakati wao wanakula. Kwa hiyo basi, baada ya kitambo kidogo, wawili wa hao wakaanza kuangalia huko chini Sodoma, na wao wakateremka kule. Mhubiri wa kisasa akashuka kule wahubiria Injili. Basi kwa hiyo Ibrahimu alikuwa ameketi pale pamoja na mtu huyu, naye alikuwa ameuelekeza mgongo wake kwenye hema. Akasema, Ibrahimu yu wapi? Sara mkeo akasema, yuko hemani nyuma yako. Akasema, kulingana na wakati wa uhai nitakurudia sawasawa na ile ahadi niliyokuahidi. Yeye, yeah, alijua sauti hiyo ilikuwa ya hakika. Basi nini kilichotukia mara baada ya huyo malaika kuondoka? Sara akawa kijana mwanamke mrembo akarejeshwa moja kwa moja ikionyesha yale atakayomfanyia kila uzao wa Ibrahimu maskini nyanya huyo akawa mwanamke kijana, naye Ibrahimu kinundu kikatoweka mgongoni mwake na ndevu nyeupe zikatoweka, naye akawa kijana mwanamume tena. Ndipo wakafanya safari ndogo maili mia tatu kule chini Gerari. Ndipo walipofika kule chini, Abimeleki mfalme wa Filisti kule chini alikuwa akitafuta mke. Ndipo akaangalia kote, hawa na watu warembo wa Kifilisti ambao wao ni warembo, na kwa hiyo akaangalia huko, akawaona hao wanawake wote wa Kifilisti. Kasema, kamwe siwezi kumchagua mmoja wa njia moja ama nyingine. Mimi kamwe. Siku moja alimwona maskini Sara akishuka kuja, sasa mwenye umri wa miaka mia moja, maskini nyanya, akasema huyo ndiye niliyemngojea, huyo hapo, huyo ndiye. Kwa hiyo akamchukua, naye alikuwa akitaka kumwoa. Ndipo Mungu akamtokea katika ndoto, kasema eti unamchukua, kasema huyo ni mke wa nabii wangu, kasema wewe ni kama mtu aliyekufa. Akasema, Bwana, wewe unajua uaminifu, hakuna mashaka kuhusu hilo. Akasema, mrudishe, sitasikia maombi yoyote unayoniomba, sitasikia chochote kuyahusu kwa sababu yeye ni nabii. Basi mrudishe na umrejeshe. Maana mimi alihitaji pesa kidogo, hiyo ndiyo sababu haya yote yalitukia. Kwa hiyo walihitaji pesa kidogo, kwa hiyo nenda huko ukamrudishe mke wake kwake. Usipomrudisha, wewe ni kama mtu aliyekufa, hakuna kitu chenye mashaka kuhusu hilo. Maana Mungu alikuwa amefunga kila tumbo la uzazi la kila kitu alichokuwa nacho. Hiyo ni kweli kabisa. Akaenda huko nje na kusema, Ibrahimu, kwa nini ukafanya hivi? Kasema, mbona yeye ni dada yangu, kama nilivyokuambia. Alikuwa, lakini kasema, yeye akawa mke wangu. Halafu akaendelea. Sasa yeye alikuwa ni nani? Ndipo wakati mtoto huyo mchanga alipozaliwa baada ya miaka hii yote walipogeuka tena, Mungu alisema siku moja, kasema, mpeleke mlimani ukakate shingo yake. Lo, jamani! Mwanzo ishirini na mbili. Yeye alimpeleka maskini mtoto huyu mdogo kule juu, naye akamchukua mtoto Isaka. Lo, hakuwa ni mtoto mchanga, alikuwa anayapata umri wa miaka kumi na minne. Akarudisha nyuma nywele zake za matimutimu namna hiyo, ndipo akachomoa kisu, maskini mkono huo unaotetemeka wa baba huyo mzee, hapana shaka akimeza kwa shida, ikikaba roho. Mwajua, mwanangu wa pekee, nimengojea miaka hii yote, jamani, kamwe sijapata kuwa na mvulana. Mwangalie, mwangalie huyu, yeye ni mwanangu wa pekee maskini jamaa huyu mdogo. Lakini Mungu, uliniambia nifanye hivyo, ninajua kulitumainia neno lako. Sijui jinsi utakavyolifanya lakini, Bwana, ulimkabidhi kwangu kama aliyetoka mautini. Sasa kama mkitaka kuandika hilo, Waibrania 11:17 hadi 19, hebu tulifungue tu kisha tutalipata tu Waibrania 11:7 hadi 19. tuko karibu kufunga katika dakika moja tu 11:17 vema. Kwa imani Ibrahimu alipojaribiwa akamtoa Isaka awe dhabihu, na yeye aliyepokea hizo ahadi alikuwa akimtoa, aliyepokea hiyo ahadi alimtoa mwanawe mzaliwa pekee. Naam, yeye aliyeambiwa katika Isaka uzao wako utaitwa, akihesabu kifungu cha kumi na tisa, akihesabu ya kuwa Mungu aliweza kumfufua hata kutoka kwa wafu, akampata tena toka huko. Kwa mfano Ibrahimu alisema, Bwana, kama ukipata huko nyuma wakati nilipokuwa mgumba, sikuwa na kitu, ilikuwa mwenye dhambi, na wewe ukanifanya kitu fulani, ulinipa ahadi nayo, na hii hapa, wewe ulinipa mvulana huyu nami na nilimngojea miaka ishirini na mitano kuja, na sasa miaka kumi na minne baadaye, mbona huyu hapa kijana mwanamume, kipenzi tu cha moyo wa mamaye, ilimchukua kisiri kutoka nyumbani, weka mama asingeelewa, bali mimi ninakuelewa, Bwana. Ninajua ya kwamba sauti yako ni ya kweli. Sasa uliniambia nimtoe dhabihu, ni muue, nawe uliniambia kwamba kupitia kwangu mimi ningekuwa baba wa mataifa mengi, kupitia kwa mvulana huyu, kwamba ungemchukua mvulana huyu na kupitia kwake. Wakati uliponifanyia ile ahadi na kukatakata vile vipande vya nyama siku hiyo, nayo ile nuru ndogo nyeupe ikapitia katikati yake, wewe ulinipa ahadi ya kwamba kulingana na mtoto huyu hapa, ya kwamba ungemuinua mwanao mwenyewe. Amina. Wewe ungemleta mwanao mwenyewe kupitia kwa uzao wa mwanangu, wewe ungemleta mwanao, naye ataliokoa ata taifa lote. Sijui jinsi utakavyofanya hilo Bwana, sio kazi yangu, lakini ninajua uhakika wa hilo, ninajua uhakika wa ahadi yako Nami nimeshawishika ya kwamba nilimpokea kama mmoja kutoka kwa wafu, nami nimeshawishika kabisa ya kwamba wewe unaweza kumfufua katika wafu. Kama nikimuua, wewe unaweza kumfufua tena. Nitaliamini neno lako Bwana. Akachomoa kisu, akasema kwaheri Isaka, akambusu, akavuta nyuma. Ndipo Mungu akasema, ngoja kidogo, Ibrahimu, ngoja kidogo. Ninajua unaniamini mimi, ninajua unanipenda. Ondoa mkono wako Yapata wakati huo, yeye akasikia kitu fulani nyuma yake, akaangalia, na huyo hapo kondoo dume ameshikwa kwenye vichaka. Huyo kondoo dume alitoka wapi? Alitoka wapi? Yeye alikuwa maili mia moja kutoka kwenye ustaarabu, huko nyuma nyikani, ambako kuna simba, mbwa mwitu, mbweha na vitu hivyo vyote namna hiyo ambavyo huwaua huwa huwa kondoo. Alafu alikuwa huko juu sana mlimani, ambako hakuna maji wala chochote kile huko juu kwa ajili ya kondoo kuishia, wala haku wako pale. Dakika moja kabla ya hapo akaangalia nyuma, naye huyo hapo dakika nyingine moja pale Yehova Yire Mungu alisema hey, right. Ibrahimu akaangalia juu akasema wewe ni Yehova Ile. Yehova ile linamaanisha nini? Unaweza kutoa chochote unachosema, kama ulisema hivyo, hilo la tosha, unaweza kulifanikisha yeye. Yeye alifanya nini? Ilibidi kusikia sauti ile ile ambayo Nuhu alisikia. Wakati yeye atapataje maji huko juu angani, sijui, lakini yeye ni Yehova Ile, anaweza kuweka maji kule juu. Yeye atamwinuaje mtu kutoka ardhini na kumpeleka utukufuni? Siwezi kuambia. Sisi ni wazito. Nina uzito wa ratili mia moja na hamsini. Nina uzito wa ratili mia mbili. Sijali una uzito gani. Yani Yehova Yire. Usafiri unaendaje? Siwezi kukwambia, bali yeye atawasafirisha kule wakati huo utakapowadia. Niseme hivi kwa niaba ya marafiki zangu weusi wanaoketi hapa asubuhi ya leo. Huko chini kusini, kulikuwa na mzee mweusi aliyeibeba Biblia yake kila mahali, akasema. Ndipo bosi wake alikuwa akimtania wakuwa, alisema alikuwa na dini ya moyoni. Akasema hakuna kitu kama dini ya moyoni. Akasema bosi, umepungukiwa na jambo moja. Akasema hakuna kitu kama dini ya moyoni kadri ujuavyo. Unaona, lakini yeye alijua vinginevyo. Kasema, unafanya nini na hiyo Biblia? huwezi kuisoma. Kasema, ninaiamini. Kasema, ninaiamini kutoka chalada hadi chalada na ninaiamini chalada pia, kwa sababu akasema, maana imeandikwa Biblia Takatifu juu yake. Kasema, nadhani unaamini hadithi hizo zote mle. Kasema, naam bwana. Kasema, ninaamini kila kitu ambacho Mungu alisema na kila kitu Mungu anachoniambia ninakiamini. Akasema, sasa sasa sikiliza, Sambo, huwezi kufanya hivyo. Akasema, sasa vipi kama Mungu akikwambia uruke kupitia kwenye ukuta ule wa mawe kule? Ungefanya nini? Akasema, naam bwana, ningeruka moja kwa moja kupitia kwenye ule ukuta wa mawe. Akasema, utapitiaje kwenye ukuta huo wa mawe pasipo na shimo ndani yake? Akasema, kama Mungu aliniambia ruka, yeye angekuwa na shimo nikifika pale. Kwa hiyo hilo ni karibu sawa. Hiyo ni kweli. Mungu atalidumisha neno lake. Hakuna kutokuwa na hakika juu ya hilo. Wakati parapanda ya Mungu inapolia masikioni mwako, ile parapanda ya Injili, hiyo ni ya hakika. Amina gumu papa hapa pamoja nayo. Lo, lo ni ya hakika. Mbona watu hao wote sasa? Nasi tunapitisha wakati. Tamko jingine moja tu ama maandiko mawili hapa, imeyaandika nafikiri. Ni kwa nini watu hao wote wakafanya hivi? Kwa sababu walikuwa wameifikia sauti ya Mungu. Sasa upesi sana, sasa kumalizia katika yapata dakika tatu ama nne. Yesu, wakati alipokuwa hapa duniani yeye, yeah, alisema nina nguvu za kuweka uhai wangu chini, nina nguvu za kuutoa tena. Sasa hapa kuwepo na mashaka yoyote kuhusu hilo? Ninazo, sio nitakuwa nazo, lakini ninazo. Sasa ninazo nguvu za kulaza maisha yangu chini, ninazo nguvu za kuyatoa tena. Vema. Martha, Martha akiisha kumpoteza ndugu yake Lazaro, alimsikia yeye akisema nitaenda nikamwamshe. Kasema mmemzika wapi? Sasa yeye aliagizia akasema, Yesu njoo ukamponye ndugu yangu, yeye ni mgonjwa. Yesu hakumsikiliza hata kidogo, naye akaenda zake. Akaagizia tena yeye na Mariamu na wakaendelea hakujali hilo. Ndipo baada ya kitambo kidogo, Lazaro akafa wakamlaza kaburini. Alikuwa ananuka, alikuwa amelala mle siku nne, kwa tayari ilikuwa imebonyea ndani, funza ndani yake, kila kitu, amefungwa katika nguo hizi na kadhalika, jiwe limewekwa juu ya kaburi, kama vile wanavyowazika wafu katika Mashariki. Una shimo tu, kisha unaweka jiwe juu yake hilo lilikuwa ndilo kaburi. Kwa hiyo wakasema, na muda si muda wa jua akasema Yesu amekuja, na kwa hiyo Martha akavaa shuka lake naye akashuka mtaani. Msichana huyu mdogo mrembo akakimbia kule chini, akasema, Bwana angalia. Ule msogeo, alikuwa ameisikia sauti siku moja nayo, na ilikuwa ya hakika, alijua ya kwamba kuna jambo fulani kumhusu yeye. Akasema sasa vipi? Kama angalienda na kusema tulitoka kwenye dhehebu letu kwa sababu wewe ulihubiri dhidi yake, nasi tulifanya yote haya kwa sababu ulifanya hivi na hivi, nasi tulikuamini. Sasa sisi ndio, sisi ndio gumzo la mji, kila mtu anasema yuko wapi mchungaji wenu mtakatifu anayejibingirisha? Sasa mnaona kuna haja fulani. Yuko wapi? Alitoroka? Mnaona? Yuko wapi? Wako wapi hao waponyaji wa kiungu? Kumbukeni hilo lilisemwa, nawe Dugurait huko chini, na wahubiri wenu wa Church of Christ na hao wengine. Naam bwana, kwani wako wapi? Ati wapi? Haya yote ni ya nini? Vipi kuhusu hilo sasa? Mnaona? Kwa hiyo baada ya kitambo kidogo, ilionekana kana kwamba alikuwa na haki ya kumkemea kasema, kwa nini hukuja wakati nilipokuita? Lakini unaona, hiyo sio njia ya kumwendea Mungu. Usiulize swali, jua hiyo sauti ni ya hakika. Alienda moja kwa moja kule, kasema, naam Bwana, Bwana, kama, kama wakiniwekea mikono ninajuaje nitapona? Si kazi yako. Unaona, jambo pekee unalopaswa kufanya ni kujua tu hiyo sauti ya hakika, kwamba Mungu alisema hivyo liamini na uendelee, Mungu alisema hivyo. Unaona, naam Bwana, ni neno la Mungu. Sasa basi, jambo la kwanza mwajua vema, lakini Martha akaja akikimbia huko nje, naye akasema Bwana. Lo, napenda hilo unaona. Yeye yeah, alimpa sifa zilizo zake. Alikuwa ni nani wake? Bwana, kama wewe ungalikuwa hapa, ndugu yangu asingalikufa. Unaona, kasema hata sasa lolote utakalo muomba Mungu, Mungu atakupa. Hakuna mashaka kuhusu hilo la. Mnaona, mnaona hapa ni wakati wawili wa kweli wanapokutana. Mnaona hapa ni wakati wawili wenye nguvu zote wanapokutana. Mnaona wakati mmoja mwenye nguvu zote aliyekuwa naye yeye, alikuwa na imani yenye nguvu katika Kristo, naye Kristo alikuwa mwenye nguvu zote. Mnaona, alikuwa na imani kamilifu, imani isiyo na kikomo katika Kristo kwamba yeye alikuwa ni Bwana, naye alijua lolote alilomwomba Mungu, Mungu angempa yeye. Kwa maneno mengine alisema, nena tu neno, hivyo tu, hivyo inavyokupasa kufanya. Lolote utakalomwomba Mungu, Mungu atakupa. Huko ni kuwa na nangu... hiyo, hiyo ni kuwa na nguvu zote, kuwa na uweza wote, maana yeye ndiyo kwanza aseme hivyo. Mnaona vema, na yeye alikuwa na uweza wote hapo ni wakati nguvu mbili nguvu mbili zenye nguvu zote zinapokutana, ni mkutano basi. Wakati waya hapa una volti mia moja na hamsini nayo hii ina volti mia moja na hamsini zinapounganishwa una volti mia moja na hamsini pande zote mbili, unaona? Basi wakati ukiwa na nguvu kuu sana, wakati Yesu aliposema wekeni mikono juu ya wagonjwa watapata afya, nawe una imani kubwa sana kwamba hiyo ni kweli, unahitaji Mungu mkuu aliyetoa ahadi kuu, ndipo matokeo makuu sana yatatokea. ya amina Jambo ndilo hilo. Mnaona sasa, muangalieni yeye. Alikuja akasema, Bwana, kama ungalikuwako hapa, ndugu yangu asingalikufa lakini hata sasa lolote utakalomwomba Mungu, Mungu atakupa wewe. Akasema, ndugu yako atafufuka tena. Akasema, hakika Bwana, yeye atafufuka katika siku za siku za mwisho. Kwa nini? Yeye alikuwa amelisikia neno hilo, yeye alijua hiyo ilikuwa ni sauti ya hakika. Hakika Bwana, yeye atafufuka katika siku za mwisho. Alikuwa ni mvulana mzuri, atakuja katika ule ufufuo wa kiama katika siku za mwisho. Yesu akasema, mimi ndimi Hakuna mashaka kuhusu hilo. Mimi ndimi vyote viwili, ufufuo na uzima <laughs> mimi ndimi ufufuo na uzima. Yeye aniaminie mimi, ajapokufa hata hivyo ataishi, yeye aliye hai na kuniamini mimi, hata kufa kamwe. Hakuna mashaka kuhusu hilo. Unasadiki haya? Akasema, naam Bwana, ninaamini ya kwamba wewe ni vilevile vile hasa ulivyosema, ulikuwa wewe ni mwana wa Mungu ajaye ulimwenguni, apate kutuokoa. Nami ninaamini ya kwamba lolote ufanyalo au kusema ni kamilifu tu, hakuna mashaka kukuhusu wewe hata kidogo. Mmemlaza wapi? Nitaenda nikamwamshe sasa. Sio, sio, nitaenda nione kama ninaweza nitaenda nijaribu, nitaenda nione yale, yale ninayoweza kufanya kulihusu la, hakuna mashaka, nitaenda nikamwamshe. Kwa nini Baba alikuwa amemwambia, naye alikuwa na ahadi ya Mungu ambayo ilikuwa ni kweli. Alikuwa na ahadi ya Mungu, maana yeye alisema katika Yohana tano kumi na tisa kwamba mwana hawezi kufanya lolote kwa nafsi yake ila lile amwonalo baba analitenda. Tayari alikuwa amepata ono la yale Mungu aliyokuwa anaenda kufanya, kwa hiyo alikuwa na uhakika. Hakuna ma... sitakwenda kujaribu, ninaenda kutenda hivyo. Amina, amina, amina. Lo, laiti ningaliweza kuchukua tu hilo kama kizibuo na kukinyonga nyonga katika kila mtu <laughs> mnaona. Hiyo nitaenda nijaribu, nitaenda nione kama ninaweza, nitaenda nitaenda nikamwamshe. Sitaenda kujaribu, nitaenda kufanya hivyo, nitaenda nikamwamshe, nika naye alimwamsha. O, jamani, hakuna chenye mashaka, la la. Sitajaribu jaribu, ninayo ahadi. Basi, basi, basi, alipoondoka sasa, yeye hakutuacha na kusema sema, nitawaambia nini ninyi nyote, enendeni ulimwenguni kote mkaunde madhehebu makuu na lo, utakuwa na mamia kadhaa yao, bali yote yatakuwa ni sawa. Sasa hilo lisingekuwa na uhakika, hivyo ndivyo mwanadamu alivyofanya, ila hili ndilo yeye alilosema kabla hajaondoka, apate kuwa na hakika, hatutadanganyika. Yeye alisema, bado kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona tena, kwa ni wasioamini hao watu wote wamejaa kutokuamini, hawataniona mimi tena. Hata hivyo, ninyi mtaniona, kwa kuwa mimi mimi mimi nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari. Yohana kumi na nne kumi na mbili yeye yeah, alisema na kazi nizifanyazo mimi ninyi, nanyi mtazifanya, na kazi kubwa kuliko hizi mtazifanya, nyingi zake hilo neno pale kabisa, angalieni, katika Kiyunani inasema nyingi zaidi mtazifanya. Kwa nini? Yeye ni Mungu alikuwa katika mtu mmoja, sasa Mungu yuko katika kanisa lake lote. Mnaona, Mungu alikuwa katika mtu mmoja wakati huo, watu wote watakaomwamini, sasa nyingi kuliko hizi mtazifanya, kwa kuwa ninaenda kwa baba yangu. Nitarudi kwenye ile nuru niliyokuwa ambayo iliwaongoza wana wa Israeli kupitia nyikani, nitageuka kwenye hiyo. Alafu basi, bado kitambo kidogo nami nitakuja tena. Mnaona, Yohana kumi na nne kumi na mbili. Kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya na sasa, yeye alisema na nyingi kuliko hizi. Katika Marko kumi na sita wakati alipokuwa akiondoka, yeye alisema enendeni ulimwenguni mwote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Aaminie na kubatizwa ataokoka, asiamini atahukumiwa. Na ishara hizi zita hati labda la zitafuata ni za hakika. Pema, mwajua tunaamini hilo, lakini hakika tunaishi katika siku nyingine. Nasema dhehebu hilo halina uhakika, lakini Yesu alisema zitafuatana, hakika zitafuatana, zitafuatana na hao waaminio watafanya nini? Watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, wataweka mikono juu ya wagonjwa nao watapata afya. Lo no, ndugu wao labda watafanya hivi, huenda wakalibadilisha na kuliundia dhehebu la, la ishara hizi vema, wangali watakuwa ni waaminio. Lo la la la, ishara hizi zitafuata hakika, zitawafuata yeye angali ni Mungu, yeye yule, yeye hajafa mfumo wa Kikristo unawezaje kusema ya kwamba yeye amefufuka katika wafu kisha ukane kwamba yeye ni yeye yule jana leo na hata milele sasa katika Mathayo kumi na saba mkitaka kuliandika nyote Mathayo kumi na saba Mathayo kumi na saba mbili mnapata pale kwenye kule kugeuka sura sasa kama ukipata kama ukipata kamusi ya Kiyunani uiangalie pale kwenye kule kugeuka sura, ilisema akageuka sura. Naamini hiyo ni, hebu nione kama nimelipata hilo vizuri kabisa. Sasa Mathayo kumi na saba, ninayo yote hapa. Na baada ya siku sita, Yesu akatoa Petro na Yakobo na Yohana nduguye, akawaleta juu ya mlima mrefu faragani, akageuka sura yake mbele yao. You know what the real Greek sasa say. Mnajua vile Kiyunani halisi kinavyosema yeye alifanya katika, aligeuzwa mbele yao, aliubadilisha mtindo wake. No, tuna muda gani? Vumilieni kidogo kidogo kidogo tu, sina budi tu kuliingiza hili ndani. Kitu fulani ndio kwanza kiniguse kwa nguvu, hata sina budi kukisema. Samahani. Sasa cha, chakula cha jioni maharagwe hayataungua, nanyi achilieni tu. Vema, yeye angali ni yule yule, kamwe hajabadilika yeye angali ni yule yule. Waibrania kumi na tatu kumi na mbili na kumi na tatu ilisema Yesu Kristo yeye yule jana, leo na hata milele. Sasa angalieni, kama tunaamini ya kwamba yeye alifufuka, basi kama yeye hajafa, hayuko kwenye kaburi lolote. Yeye yuhai, yeye ni yule yule jana, leo na hata milele. Mnaamini hilo sivyo? Vema, yeye alifanya nini hapa wakati alipogeuka sura? Kiyunani kinasema yeye alibadilisha mtindo wake. Lo, angalieni Angalieni utaratibu wa ufufuo. Hilo ndilo lililonigusa. Wakati huo huo, angalieni ni kitu gani kilichoonekana kwanza. Yeye huku nyuma hapa katika mlango unaofuata, mlango wa kumi na sita, yeye aliwaambia wengine wasimamao hapo hawapaswi kufa hata watakapouona ufalme wa Mungu ukija katika nguvu. Kwa maneno mengine, wangefanya nini? Wangeona muonjesho wa ufalme wa Mungu, wangejua utaratibu wa ufufuo na kuja kwa Mungu. Naona katika mlango wa kumi na sita. Sasa hapa yeye anapanda kule, na yeye kulifanyika nini? Mtindo wake ulibadilika. Kwa maneno mengine, yeye alifunuliwa kwa njia nyingine. Unanifuata? Uliona ufunuo ulikuwa nini? Si hivi majuzi usiku, katika ufunuo. Ufunuo unamaanisha nini? Mchongaji ilichimbwa hapa chini kufanya kitu fulani, alafu basi, kile afanyacho yeye, huondoa pazia tu, anasema hiyo hapo yeye alikuwa akifanya nini tena hapa? Alikuwa akijifunua mwenyewe katika mtindo mwingine. Yeye alikuwa ndani ya nini? Hali iliyotukuka iliyobadilishwa, kwa kuja kwake, jinsi anavyokuja. Kristo aliyetukuka, aliyegeuzwa, mavazi yake yaling'aa kama jua. Jamani, lo! Alisimama katika wingu, nayiwaja katika mawingu ya utukufu, akafunikwa na wingu. Sio maskini radi ndogo nyeupe huko ng'ambo, bali wingu ambao anakuja ndani, na yake ni wingu la utukufu, malaika wake wote pamoja na yeye. Haleluya, jamani! Hivyo ndivyo anavyokuja, anakuja katika wingu la utukufu. Sasa angalieni, wakati walipomwona amesimama pale, na kabla ya hapo walimtokea Musa na Eliya. Angalieni hilo, Musa alimaanisha nini? Musa alikuwa, aliwakilisha wale waliokuwa wamekufa na walikuwa wamelala kaburini. Maana Musa alikufa na akazikwa, hakuna mtu ajuaye mahali alipozikwa. Lakini yeye aliwakilisha wale waliolala mauti wakati atakapokuja, na Eliya aliwakilisha wale waliohamishwa ambao haikuwabidi kufa. Naona haya. Basi mnaona na Petro, Yakobo na Yohana waliwakilisha masalia wa Israeli waliosimama pale wakisema lo no, huyo ndiye Mungu wetu yule tuliyemwamini. Hao hapo elfu mia moja na arobaini na nne wenu uko wapi? Ndugu Wood, hilo ndilo unaona haya. Basi Petro, Yakobo na Yohana watatu shahidi kutoa wakati yeye atakaporudi. Jambo la kwanza lilikuwa ni nini? Ufufuo. Musa na kiunganishi Eliya walimtokea Unaona, ufufuo wa wafu na wale ambao haiwabidi kufa walibadilishwa, nao walikuwa wamesimama pale mbele zake. Loo no, jamani, naye huyo hapo amesimama, ametukuka, nao hao hapo, Petro Yakobo na Yohana, wale masalia wa Wayahudi wakiangalia, wakisema huyo ndiye huyo ndiye. Huo ndio utaratibu wa kuja kwa Bwana, unaliona huo hapo, ule ufufuo, hao hapo lo no. Ni la ajabu. Sasa angalieni, jambo pekee alilofanya ye, alitoa kinyago chake cha ubinadamu na akawa katika hali iliyotukuka. Mnaona alibadilisha mtindo wake. Sasa sio sio watu watatu kama wanavyojaribu kusema siku hizi hayo madhehebu. No ndugu, sio watu watatu, sio watatu kubadilika, sio watu watatu bali mabadiliko matatu ya mtu yule yule. Loo no, jamani masala ale Wakati mmoja yeye alionekana kama Baba, akaondoa kinyago akawa Mwana. Sasa yeye anatoa hicho kinyago cha mwili. Oh, no. Naye ni Roho Mtakatifu, sio miungu watatu. Mabadiliko matatu ya Mungu yule yule. Lo, no. Jina la Bwana libarikiwe. Mabadiliko matatu ya mtu yule yule, mnaona. Sasa wakati alipokuwa duniani, yeye alikuwa ile nguzo ya moto iliyowaongoza wana wa Israeli. Hiyo ni kweli kisha akafanyika mwili katika mwana wa Mungu kusudi apate kuonja mauti kwa ajili ya jamii yote ya wanadamu kufanya upatanisho. Naamini hilo. Sasa yeye ni nini siku hizi? Yesu yule yule yeye, yule yule nini jana, katika ubaba yule yule, katika uwana yule yule, hapa katika umbo la Roho Mtakatifu, nuru ile ile. Paulo akienda zake Dameski, alipigwa akaangushwa na nuru Ndipo akasema huu, nani wewe Bwana? Kasema mimi ni Yesu. mm -hmm. Right. hiyo ni kweli. ni kitu gani? mara tatu yeye alitoa kinyago chake, akatoa kinyago chake kutoka katika nguzo ya moto na akawa nini? Mwanadamu apate kuiondoa dhambi, kisha akatoa kinyago chake kama mwanadamu, akarudi tena kuwa roho anayeitwa Roho Mtakatifu, roho ya mtu apate kurudi na kuwa juu yako na ndani yako, na kazi zile zile Mnaliona hmm? Kanisa, hakuna mashaka kuhusu hilo. Kazi nizifanyazo ninyi, nanyi mtazifanya, kwa kuwa nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari, mwisho wa ulimwengu, mwisho wa wakati, mwisho wa mambo yote, nitakuwa pamoja nanyi, nikifanya kazi zile zile. Sasa hakuna mashaka kuhusu hayo lakini unasikia mwingine akisema, vema, huna budi kuwa Mpresbiteri, huna budi kuwa Mmethodisti, ninyi. Sisi Wabaptisti tunalo, sisi Wapentekoste tunalo. Hayo yote ni makosa, hayo ni uongo hayo hayana uhakika. Pentekoste inawezaje kuwa nalo dhehebu la Kipentekoste wakati kunayapata madhehebu thelathini mbalimbali yao, lipi ndilo? Wamethodisti wanawezaje kuwa nalo wakati kukiwa na Methodisti asili na huru na Methodisti mara Methodisti mara Methodisti na mashirika sitini na kitu mbalimbali, na fikiri ya Wabaptisti na mashirika mengi mbalimbali, mbali ya Wakatoliki na kadhalika. Wote wako wapi? ni gani ndilo? Hayo ni sauti zisizotambulikana, lakini unapomsikia yeye mimi ni yeye yule jana leo na hata milele hiyo ni sauti ya hakika kwa hiyo ni nani atakayejua jinsi ya kujifanya tayari ikiwa baragumu inatoa sauti isiyotambulikana ni kitu gani ni watu wanakoweza wanawezaje yeye anawezaje kulifanya wakati kunayo madhehebu mia tisa mbalimbali bema huwezi kufanya hivyo wakati yeye alisema katika matendo mbili thelathini na nane tubuni kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina la yesu kristo kwa ondoleo la dhambi zenu hakuna mashaka kuhusu hilo mtapokea kipawa cha roho mtakatifu Sio labda mtapokea, labda mnapaswa kupokea, lakini mtapokea. Lini? Mlipotubu. Sasa unaweza kuingia mle pasipo kutubu, nawe hutampata, lakini wakati umetubu kabisa na kumwamini Bwana Yesu Kristo utampata. Hakuna kilicho na mashaka, utapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli. Wakati yeye aliposema, wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya, lolote muombalo katika jina langu nitalifanya. Hakuna chochote kilicho na mashaka, hilo ni la hakika ishara hizi nitakuwa pamoja nanyi. Sasa unasema vema, kanisa letu haliamini mambo ya namna hiyo. Vema, ni sauti tu isiyotambulikana. Biblia inasema hivyo. Yeye yeah, alisema mwenyewe, nitakuwa pamoja nanyi, na kazi nilizofanya wakati mmoja, siku zote nitazifanya ndani yenu. Nitakuwa pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari. Nao wale wanaoniamini mimi, watakapowekewa mikono, wakiwa ni wagonjwa, watapata afya, watapata Sio labda watapata afya, Johns alipata afya, bali Johnson hakupata hilo. Halina uhusiano wowote nao. Wapo Johnson aliamini kama johns angalipona pia, hiyo ni kweli, hakuna mashaka yoyote. Hakuna mashaka, yeye anijiae mimi kamwe sitamtupa nje, hakuna mashaka Well, vema sasa huenda yeye asinipokee lo no, ewe maskini mtu uliyedanganyika sikiliza hebu nikwambie kama mtumishi wake hakuna awezaye kuja kwake pasipo yeye ye kumpokea dhambi zako zijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama theluji hakuna mashaka nitasamehe sehemu yao labda umefanya jambo hili na umefanya lile nami nitakuwajibisha nitakuwa nyeupe kama theluji vema yeye hata nisamehe yale niliyomfanyia mume wangu yale niliyomfanyia mke wangu yale niliyomfanyia dada yangu yale niliyomfanyia ndugu yangu yangu yale niliyofanya. Sijali yale uliyofanya, hakuna kilicho na mashaka. Yeye atasamehe kila kitu, zijapokuwa nyekundu kama bendera, zitakuwa nyeupe kama sufu, hakuna kilicho na mashaka. Tubuni mkabatizwe, kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo, kwa ondoleo la dhambi, mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Ahadi hii ni kwa ajili yenu, watoto wenu, wote walio mbali. Sasa angalieni, sasa angalieni ninyi wa utatu msio na kiasi na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu, wamjie. Maagizo yeya ya haya yatatumika katika kila ki... Sio, huenda ikawa ita, itabadilika baada ya kitambo kidogo, kwa Baba Mwana na Roho Mtakatifu. Ewe maskini mwalimu uliyedanganyika, Mungu hawezi kubadilika, yeye hana kikomo. Maagizo yanatumika kila wakati unapoyatoa kwa njia ifaayo. Naam Bwana. Sasa tubuni mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi, mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Kwa kuwa ni nini maagizo haya? Ubatizo huu, mfano huu wa ubatizo, huyu Roho Mtakatifu, nguvu zizi hizi. Sio tu kupeana mikono kusema, nitafungua ukurasa mpya na kufanya vizuri zaidi. La Bwana. Mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu, nazo nguvu za Mungu zitakuja juu yenu, zibadilishe njia zenu, mnene kwa lugha, mweke mikono juu ya wagonjwa, muwatoe pepo, mfanye mambo yale yale waliofanya kwa ajili ya wa wangapi? Muda gani? Hata mwisho wa wale wanafunzi. Wewe ni nabii wa uongo kama ukisema hivyo, wewe ni mwalimu wa uongo kama ukisema hivyo, kwa kuwa Yesu Kristo, Biblia inatufundisha ya kwamba yeye ni yule yule jana leo na hata milele. Nao mitume walisema hapa ya kwamba ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa wale walio mbali, hata semeni pamoja nami, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. ni wangapi? Kila wakati, kila kizazi, kila rangi, kila kanuni ya imani, kila yeyote yule, wote watakaoitwa na Mungu. Basi kama Mungu akikuita, yeye anakuamuru ubatizwe katika jina la Yesu Kristo na kumpokea Roho Mtakatifu, ndipo Kristo mwenyewe anaishi ndani yako. Wala hakuna sauti isiyotambulikana, hapana mashaka kwake. Unayo Biblia lo no, unasimama juu yake, unaweza kuishi juu yake, unaweza kufa juu yake, utafufuka juu yake. Utukufu! Ni neno la Mungu jamani! Kama vile Rebeka aliyempa yule ngamia maji, ngamia yule yule aliyemnywesha maji alimpanda apate kukutana na bibi harusi wake, Mungu yeye yule tunayemhubiri neno lenyewe ambalo ni Mungu. Mungu yule yule aliye katika neno atatufufua siku moja kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu, na wakosoaji wetu watauawa na nguvu zile zile zinazokuinua hata utukufuni. Lo, jamani, tuinuke na kupanda juu yake. Ninyi watu mlio wagonjwa, msije mkakosa kumwamini Mungu. Je, lio na hao wengine sijui kama je alisambaza kadi zozote za maombi? Kadi zozote za maombi zimetolewa? Bili hakuja asubuhi ya leo. Ha, alishikwa na homa jana na yeye vema ye, sasa nini? Ha, hatutaihitaji hatutaihitaji. Sikilizeni, mnaamini yale nimehubiri kwamba ni kweli? Mnaamini kwa moyo wako wote? Ni sauti inayojulikana kwako, hili linasikikaje? Agizo la kwanza ambalo Yesu alitoa Mathayo kumi kwa kanisa lake, enendeni na hizi, wala silisomi nina linukuu tu Mathayo kumi. Ingeweza kulipata hapa. Aliwaita mitume wake kumi na wawili na akawapa mamlaka juu ya pepo wachafu, kuwatoa pepo wachafu, kuwaponya wagonjwa, na kuwafufua wafu, na kuwatoa pepo na kuponya ukoma. Hiyo ni kweli, kwa kuwafanya watu kuamini, kisha kuwawekea mikono, wafanya watu kuliamini, kisha kuwawekea mikono, wafanya watu kuliamini, kuwawekea mikono. Hilo lilikuwa ndilo agizo lake la kwanza, wakati alipowatuma sabini wake. Agizo la mwisho alilotoa lilikuwa ni lipi? Marko 16, maneno ya mwisho yaliyotoka midomoni mwa Bwana wetu hapo alipoliagiza kanisa lake, nendeni ulimwenguni mwote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Aaminie na kubatizwa ataokoka, asiyeamini atahukumiwa. Sasa kumbukeni, huenda atahukumiwa, huenda akawa na nafasi. Hatakuwa na nafasi yoyote kamwe. Hakuna sauti isiyotambulikana kuhusu hilo. Iwapo haamini, atahukumiwa. Sasa ni ishara za namna gani zitakazowafuata? Ishara hizi ati mema juu ya baadhi yao zitafuata, labda zitafuata, huenda ikawa zitafuata. Ishara hizi zitafuatana nao, wataamini katika uponyaji, wataamini katika kuwatoa pepo, wataamini katika kunena kwa lugha no, wataamini katika kazi zote za kimbinguni za Mungu, Yesu aliyeku Kufuka akitenda kazi pamoja nao. Hiyo ni kweli. Hilo ndilo neno la mwisho la Mungu. Basi amelaaniwa yeye anayejaribu kuongeza ama kuondoa kwake. Hivyo tu ndivyo lilivyo, ndivyo lilivyo. Je, kanisa la Kipentekoste lilikuwa ni kanisa la makelele huko nyuma? Mwanzoni hapo, Roho no, no, Mtakatifu aliposhuka kwa mara ya kwanza, Bikira Mariamu kana kwamba alikuwa amelewa akiyumba yumba, chini ya nguvu za Mungu, na hao wote namna hiyo, nao hao watu wakasema wamejaa divai mpya. Hivyo ndivyo kanisa lilivyoamriwa, hivyo ndivyo kila kanisa limeamriwa. Kila wakati Mungu anapokuwa na kanisa, litakuwa ni kanisa la namna hiyo hiyo, maana halina sauti isiyotambulikana vema. Vema, askofu wetu alisema, sijali askofu anasema nini, yale neno lililosema. Unaona, huyo askofu ana sauti isiyotambulikana kama sauti yake inasema jambo lile lile hili lilivyo, yeye anasema kweli. Alafu basi, kama kanisa halitendi kama lilivyotenda namna hiyo, yeye amekosea. Kama ukisema unaye wala hutendi jinsi hiyo, basi una kasoro maana hivyo ndivyo lilivyosema hasa, kila mmoja angalieni juu. Baada akashuka kwenda nyumbani. Filipo alishuka akiwahubiria kwa Wasamaria, akawawekea mikono. Paulo akashuka, ama Petro akashuka, akawawekea mikono wakampokea Roho Mtakatifu. Akafanya jambo lile lile walilofanya hapo mwanzoni. Akapanda juu nyumba ya Kornelio, na hapo walikuwako wa mataifa wote huko juu, wa Yunani na kadhalika. Akawawekea mikono, wakampokea Roho Mtakatifu kama walivyofanya hapo mwanzo. Hebu niwaambie jambo fulani, mimi ni mishonari. Mwajua kama sasa ninaamini mishonari ni jamaa anayeenda na kurudi, ni kuka, huyo ni mishonari. Ukienda kule kukaa, wanamwita huyo mishonari, lakini huyo ni mtunza nyumba, ulibadilisha tu makao yako. Mnaona, huyo si mishonari. Mishonari Paulo alikuwa ni mishonari, hakukaa, aliendelea tu kwenda kwenda kwenda. Mishonari sio kubadilisha makao yake, kuendelea kwenda, mishonari. Sasa katika huduma ya kimishonari nitawaambia, huko chini katika maeneo ya chini kabisa ya Afrika huko chini kwenye maskini, watu wa msituni, nao hata hawakujua kama walikuwa ni wanadamu ama la. Kwa muda mrefu serikali ya Uingereza walipoinyakua Afrika Kusini, unaweza kuingia katika msitu mdogo na hapo kuwe unaona vichaka brr vinatikisika kama kundi la tumbili, nawe ukiangalia kote hakuna kitu. Na ikitokea uangalie, usukume kupitia kwenye mchanga, unaona kichwa kidogo cheusi kikiangalia kote. Unaona, alikuwa amejificha katika changarawe, akakimbia na kujifunika kwa mchanga upesi sana. Hawakufikiria walikuwa walidhani walikuwa ni wanyama kwa muda mrefu. Lakini unajua jinsi walivyopata kujua ya kwamba wao walikuwa ni walikuwa wanadamu? Walikuwa na mbwa, naye mbwa hata ishi na chochote ila mwanadamu. Naona basi wakapata kwamba walikuwa ni wanadamu. Basi chukua mmoja wa jamaa hao wadogo na uchukue mmoja wa, wa, wa Basuto wa Shangani wa Hosa mmoja wa hayo makabila ambao hata hawajui mkono wa kulia wala wa kushoto, siku zote kitu fulani, bla bla blu. Mwajua wakizungumza namna hiyo, na wanawake uchi, wanaume na wote. Nakwambia utakalofanya, acha tu Roho Mtakatifu amshukie, naye atafanya jambo lile lile mnalofanya papa hapa. Roho Mtakatifu anapowashukia, hakuna sauti isiyotambulikana hapo. Hakuwahi kusikia kitu kama kunena kwa lugha maishani mwake, na tazama, huyu hapa akinena kwa lugha kwenu lakini huyu hapa mfasiri amesimama. Jamaa huyu anasimama pale na kusema bla, unataka kuokoka? la la, naam, yuko mtu fulani huko juu, abla bla bla bla, inua mikono yako na upokee abla, vema vema, vema. Loo, jamani, huyu hapa anakwenda akinena kwa lugha kamwe hajapata kuisikia, hajui neno juu yake, hakuna mashaka kuhusu hilo. Huyo ni Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Mwangalie, ataenda moja kwa moja kwenye makabila na aanze kuwaombea wagonjwa, haikubidi kumwambia. Nasi wanawake wa Kimarekani, ninyi wafuasi wa kanisa, sizungumzi sana ninyi hapa, huu unarekodiwa. Mwajua ninyi wafuasi wa kanisa huko nje mkivaa kaptura na kufanya mnavyofanya kila mwaka, mnavua kidogo, kisha mna kaptura, kisha kaptura fupi, na halafu kaptura fupi na kaptura fupi na yote namna hiyo. Vema, ewe maskini mfuasi wa kanisa uliyedanganyika, wewe ni mbaya kuliko walivyo huko Afrika. Wakati hao wanawake waliposimama pale siku hiyo, wakati elfu thelathini walipompokea Kristo kama mwokozi wao binafsi kwa wakati mmoja, nanyi mnaimba kwenye kwaya na kuvaa kaptura uwanjani kukata nyasi zenu na katikati ya mji, ninyi ni wabaya kuliko wao walivyo Mtanini, watasimama kwenye siku ya hukumu na kuwafanya mjionee aibu. Nimewaona wanawake wakisimama pale wakiwa uchi, hawakuwa na kitu ila kipande kidogo tu mbele yao hivyo, na juu ya sehemu zao hapa, sehemu zao za matiti, hakuna kitu hata kidogo, na ukanda mmoja tu mdogo, yapata inchi nne ama sita, kidogo umezungushiwa viunoni mwao namna hii ukining'inia mbele yao. Na wanaume pia walisimama pale uchi wa mnyama, hawakujua mkono wa kulia na wa kushoto. Na mara nguvu za Roho Takatifu zilipokuja hawa wanawake waliikunja mikono yao pasipo na kitu cha kufunika kifua chao, waliikunja mikono yao katika aibu, wakaondoka. Ndipo kesho yake walikuwa na nguo. Haleluya! Hakuna, no, hakuna, hakuna mashaka hapo. Roho on... Mtakatifu hukufanya uvae nguo, utanini? Anakufanya uwe na adabu. Hakuna mashaka kuhusu hilo. Hivi hamumtaki? Hivi msingetaka kumtumikia mtu wa namna hiyo? Bwana Yesu, ziondokeeni sauti hizi zisizojulikana. Lo no, wewe ni maskini mtu maarufu. Naam, umejipamba vilivyo na kila kitu. Unafikiri wewe ni maarufu sana, lakini kipenzi unakufa. Unafikiri unaishi nawe unakufa. Biblia ilisema mwanamke aishie kwa anasa amekufa ingawa anaishi. Biblia ilisema hivyo. Hiyo si sauti isiyotambulikana. Ilisema amekufa. Hiyo ni kweli, hakuna sauti isiyotambulikana kulihusu. Ni hakika, ndugu. Mungu ni Mungu mtakatifu, na wakati mtu amezaliwa kwa Roho Mtakatifu, yeye ni yeye ni muhusika. Si hilo tu, bali yeye ni mfalme, ni mtawala, anatoka katika taifa lingine. Ufalme wake ni huko juu, amejazwa na nguvu za Mungu, uwepo wa Mungu. Mwanamke anayefanya hivyo huvaa nguo Mwanamume anaishi kwa adabu na mwaminifu kwa mke wake. Mwanamke anaishi mwaminifu na mwenye adabu kwa mume wake. Hawataki chochote cha ulimwengu, wanayafikiri yaliyo juu, wamemalizana na mambo ya duniani. Wao ni viumbe vipya katika Kristo nao ni watakatifu. Wanaishi sio wao watakatifu, bali Roho Mtakatifu huwatawala. Hawana nia yao wenyewe, Roho Mtakatifu hutenda kazi ndani yao. Hiyo ndio sababu wanatenda kiwazimu kwa watu wa ulimwengu kwa maana wanaongozwa na roho, roho wa ufalme mwingine. Lo no, ninajua ndivyo ilivyo, rafiki. Wakati mmoja nilikuwa nimepotea, bali sasa nimepatikana. Nilikuwa kipofu kwa mambo hayo, bali sasa ninaona. Neema ndiyo iliyoufundisha moyo wangu kuhofu, neema ndiyo iliyoiondoa hofu yangu. Jinsi neema hiyo ilivyoonekana yenye thamani ile saa niliyoamini kwanza, nilipomjia Kristo. Sasa katika kufunga kwa ajili ya wokovu na uponyaji pia Hebu niseme maneno haya kwa dakika moja tu. Paul Reda alikuwa ni rafiki yangu, nilimjua muda mfupi tu, nilikuwa tu mvulana, nikaketi miguuni pake. Mhudumu mashuhuri aliyefia hapa sio muda mrefu uliopita, California. Basi wakati alipokuwa akifa, alishikwa na kansa, naye alikuwa akifa huko California kwenye maskani ambayo sasa OL Jaga sanayo alikuwa nayo huko juu. Maskini nini tu, nasahau jina lililoitwa wakati huo, bali ni kanisa la ulimwengu sasa Maskani ya kale ya Paul Reda nayo na ilikuwa huko juu, nyuma ya mtaa wa Eldorado, unapoielekea huko juu, uvuke kuelekea hekalu la Mac Fashion, upande wa pili tu wa njia, kule kwenye bustani. Sasa ndipo wakati Paul Reda alipokuwa akilihudumia hilo, walitoka huko nje, na wakati alipokuwa kabla hajafa aliweka mikono yake juu ya bega la ndugu fulani ninayemjua vizuri sana, rafiki wa Ann Baxter, na kusema, laiti ningaliupeleka ujumbe wangu wa neema kwa hawa wa Pentekoste moto motomoto sana, na badala ya kujaribu kujipumbaza nanyi, kundi la Wabaptisti, ingalikuwa hai leo hii lakini kasema, mmenikera nami nimefadhaika sana na niko kwenye hali mbaya sana, hata nakufa. Kwa hiyo, wakati alipolala mle chumbani, walivuta chini mapazia na kadhalika, na walikuwa wamesimama pale wakiimba karibu zaidi na wewe, Mungu wangu, naye alikuwa na ucheshi, akasema kwani anayekufa ni nani, mimi ama ninyi? Mnasikika zaidi sana kana kwamba mnakufa kuliko mimi. Akasema, akasema usifanye hivyo, niimbieni nyimbo changamfu kweli za Injili. Ndipo maskini kundi la waimbaji wanne kutoka chuo cha Biblia cha Mudi likaanza kuimba msalabani alipokufa mwokozi wangu. Akasema, huo unasikika ni bora zaidi, Mungu asifiwe. Akasema, yuko wapi Luke? Naye Luke na Paul walishikana pamoja kama tu vile mimi na Bili mwanangu, walikuwa ni ndugu na walishikana pamoja. Akasema yu wapi Luke? Naye Luke hakutaka kumwona ndugu yake akifa, basi alikuwa kwenye chumba hicho kingine pale hospitalini. Akasema nendeni mkamwite, mumwambie aje hapa. Basi alipokuja mahali Paul alipokuwa, Paul alinyosha mkono wake na kuushika wake, ndipo Luke akajaribu kukigeuza kichwa chake. Akasema Luke, tumepitia kwenye vita vingi vigumu pamoja hivyo. Ndugu akasema naam, tumepitia kote katika miaka hii, tumesumbuka ndugu, hiyo ni kweli, vita vingi vigumu. Lakini akasema Luke, liwazie katika dakika tano kuanzia sasa nitakuwa nimesimama katika uwepo wa Yesu Kristo, nimevikwa haki yake. Akaufinya mkono wa ndugu yake, kisha akafa. Hakuna chochote chenye mashaka kuhusu hilo. Alijua njia aliyokuwa anaenda, alijua alikuwa na ubatizo wa Roho Mtakatifu, nguvu za Mungu maishani mwake. Yeye alikuwa ni mkatamiti naye alikata miti na kadhalika. Kisha akasema, alikuwa mishonari pia, kama vile mimi ninavyoenda nchi za ng'ambo. Naye pamoja na Luke na hao wengine walikuwa huko chini kisiwani, wakashikwa na homa kali ya maji meusi. Kama mke yote anajua hiyo ni nini, ni kifo cha haraka, nayo ni mbaya mno. Kwa hiyo akashikwa na homa kali ya maji meusi ilikuwa huko nyuma kabisa misituni ambapo hakuna kitu. Yeye na maskini mke wake mpendwa walikuwa kule. Najua jinsi alivyosema, nimewaambia hadithi hiyo, jinsi alivyosema mara ya mwisho ilikuwa na hisia, wakati alipompa busu la kwaheri. Basi walikuwa huko nyuma, basi ikawa likaendelea kuingia giza giza zaidi chumbani, akasema alijua, alikuwa anaondoka ama alifikiri alikuwa anaondoka. Akamwambia mkewe, kasema, kipenzi, inakuwa giza sana hapa ndani, akasema nakufa. Naye akasema, lo, Paul, Paul, Ndipo akaanguka kifudifudi, akaanza kulia, akasema: kipenzi, endelea tu kulia, hebu mimi... endelea kumlilia Mungu na hebu niisikie sauti yako, hebu mtu fulani aombe, siwezi kuomba tena. Akasema wakati nikifa, ninataka kuisikia. Basi akaendelea kumlilia Mungu: E, Mungu usimwache afe, kazi yake haijamalizika bado, endelea lia. E, Mungu naomba usimwache Paul afe. Alikuwa amelala kumkingama namna hiyo, ikawa giza zaidi na zaidi, kasema: kipenzi Giza linaingia zaidi na zaidi na zaidi na zaidi, zaidi. Hatimaye akazimia, akasema nilipozimia, niliota ya kwamba nilikuwa kijana mwanamume tena, akasema ilikuwa huko juu mwituni huko Oregon ambako alitoka, akasema ilikuwa nimeangusha mti bosi, akasema akaniambia, nenda huko juu ya kilima Paul nami ninataka uangushe mti fulani na zaidi sana, kisha inatupasa kutengeneza mbao. Basi akasema alisema vema bosi, naye akasema angeweza kuinusa jinsi ilivyokuwa mbichi na jinsi alivyojisikia vizuri, akasema alikuwa akikimbia kupitia mwituni namna hiyo. Ndipo akachukua shoka lake na kusema, angeweza kuhisi maskini shoka hilo likiuma ndani ya msonobari huo laini, mwajua sonobari huo wa Oregon. Kisha akasema uliposhuka humo ndani, wajua, huko kusini wanamti huo huo ni mgumu sana. Ukipanda juu huko kaskazini, basi kadri unavyozidi kupata baridi ndivyo miti inavyozidi kuwa miororo. Akasema angeweza kupata. Akasema alichukua shoka lake na kukimbia pamoja na maskini ile lijamu maradufu, akayapogoa matawi yote kutoka kwake. Akasema alilipigilia shoka mle ndani, akasema vema, litashuka moja kwa moja kilimani pamoja nao. Akaushika naye, akasema asingeweza kuunyanyua Kamwe asingeweza kuunyanyua basi. Akasema alijaribu na kujaribu. Akasema alikumbuka ya kwamba misuli mizuri zaidi ya mwanadamu iko mgongoni mwake, kwa hiyo akasema aliyaweka magoti yake pamoja, asije akajipasua, naye akainama na kuushika ndipo akachukua magoti yake, misuli iliyo nyuma ya miguu hapa juu, misuli mikubwa ya miguu yake, mikononi mwake, mgongoni mwake, akaweka misuli yake yote kwake. Basi akasema yeye alikokota na kukokota, wala asingeweza kuunyanyua. Akasema alijitahidi sana, mpaka akajaribu na kujaribu. Akasema sina budi kulipeleka hili gogo kule chini, sina budi kulipeleka, bosi aliagiza lipelekwe kule chini, sina budi kulipeleka kule mbona, akasema. Kwa kawaida sijui nguvu zangu zote zimekwenda wapi. Kwa hiyo ningaliweza kwa urahisi kukibeba kitu hicho mgongoni mwangu na kutembea nacho, akasema, lakini siwezi kuliinua. Basi akajaribu na kujaribu na kujaribu, alisema kamwe asingeweza kulinyanyua, alijichosha tu. Akasema alianguka tu kwenye huo mti, akasema nimejitahidi na kujitahidi, nimejitahidi na kujitahidi, mpaka kamwe siwezi kwenda mbele, nami ni sina budi kulipeleka hilo gogo kule chini, lakini sijui vile ninavyoweza kufanya hivyo, siwezi kulinyanyua. Kasema ameketi pale tu. Kwa hiyo akasema sijui la kufanya. Ndipo akasema alisikia sauti yake ya bosi wake ikisema, Paul naye akasema ilikuwa ndiyo sauti iliyotamu kuliko zote aliyowahi kusikia. Basi kasema ilipogeuka kuangalia, kasema haikuwa ni bosi wangu, bali ilikuwa ni bosi wangu halisi. Kasema ilikuwa ni Yesu. Yeye kasema, kwa nini unang'ang'ana nalo Paul? Kasema, unaona kijito kile kinachotelemkia pale? kasema kijito hicho kinapitia moja kwa moja kambini. Kasema kwa nini usilisukume tu majini na ulipande utelemke? Kwa hiyo alisema alichukua tu hilo gogo na kulibingirisha majini, kisha akaruka juu yake akapanda juu ya hayo mawimbi, akipiga tu makelele na kushangilia, akisema nimepanda juu yake, nimepanda juu yake. Kisha akasema alipozinduka humo chumbani, huku mke wake amelala juu yake akiomba, aliruka katikati ya sakafu akipiga makelele nimepanda juu yake nimepanda juu yake. Ndugu, ni hebu nikwambie jambo fulani asubuhi ya, ya leo, using'ang'ane nalo. Mimi sijaribu kung'ang'ana nalo, nitakuchosha kabisa huku na huku. Mimi ni Methodisti, mimi ni Mbaptisti, mimi ni hili. Ndio kwanza nimpokee Yesu, nilichukua ahadi yake kwa neema, akaja kwangu nami na nimepanda juu yake. Sijali kinachofanyika ama kiendacho. Ni mara ngapi tunaitwa wenda wazimu ama mlokole juu ya uponyaji wenu? Asubuhi ya leo tunapoombewa, hatutakuwa na wakati sasa, inaelekea saa saba kwa ajili ya mstari wa maombi, tawaombea wagonjwa na kupata na, na kumwombea kila mmoja hapa. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Hiyo ni kweli, wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Hiyo ni kweli. Nimepanda juu yake, niko tayari kupanda juu yake. Na kuinamishe vichwa vyetu kwa dakika moja. Mungu mwenye rehema Lo no, siku hizi za mwisho wakati saa zinapoingia giza, kanisa limebingirika kwenye neno, wamejisokota kupitia kwa madhehebu na wanajua hilo ni sawa. Bwana jalia tu waache kulisokota. Labda kunao watu hapa asubuhi ya leo ambao wametoka kanisa moja hadi lingine. Wakati mmoja walikuwa katika Methodisti kisha katika Baptisti, halafu Pentecoste, kisha Church of God, kisha Nazarayo. E Mungu jalia wakome tu kufanya hivyo Jalia waje tu wapande juu ya ile ahadi ya asubuhi ya ya leo, Bwana. Waburudike tu wamwamini Mungu kwenye ahadi yake, wakati yeye aliposema kama ukitubu na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo waondoleo la dhambi zako, utapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Mungu, jalia kwamba wangeweza kuipanda ahadi hiyo asubuhi ya leo, waingie moja kwa moja hata kwenye bahari ya wema wake, minyunyizo ya uzima usio na mwisho, maji ya roho. Tujalie bwana jalia Roho Mtakatifu ambaye anakimbia haraka haraka upya moja kwa moja mlangoni mwao. Sasa jalia waingie tu kwenye kile kijito, kwenye ahadi ya Mungu na kusema Bwana, nimepanda juu yake. Mimi huyu hapa, naja, nimepanda juu yake. Wajalie wagonjwa na wanaoteseka, walio wagonjwa na hawajui la kufanya, madaktari wamewakatia tamaa, wamepambana sana, kutoka hospitali hadi hospitali, kutoka mlango hadi mlango, kutoka mahali hadi mahali, hawajui la kufanya Bwana lakini kijito cha uzima kinabingirika papo hapo karibu nao. Asubuhi ya leo jalia walichukua andiko hilo, Marko kumi na sita wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya, waaminio watapata afya wakati mikono imewekwa juu yao. Bwana, jalia tu waizingatie hiyo asubuhi ya leo, wapande juu yake na kusema Bwana, mimi hapa sijui jinsi nitakavyoenda, bali nimepanda juu yake, ninateremka moja kwa moja kwenye vijito nikishangilia, nikiyapiga piga maji ya uzima kwa mikono yangu, nikiyatupa kwenye nafsi yangu na juu ya kichwa changu na kujiosha mwenyewe katika wema wako, na nikifurahi ninapoenda. Nimepanda juu ya ahadi yako ambayo ulisema watapata afya. Tujalie Baba sasa, huku vichwa vyetu vimeinamishwa, sijui kama kuna mtu kwenye jengo hili asubuhi ya, ya leo. Ni wangapi humu jengoni asubuhi ya, ya leo ambao hawamjui Kristo kama mwokozi wako? Nawe unaamini ya kwamba kile kijito cha uzima kimeletwa kwako Umesikia kila namna ya sauti zisizotambulikana, umeijenga nyumba yako juu ya vitu ambavyo ni mchanga unaodidimia. Unatambua ya kwamba siku moja utakufa, unaondoka huku ulimwenguni, nawe unataka kweli, unataka kusikia sauti ya hakika, nawe unaamini, umesikia asubuhi ya leo ya kwamba Kristo angali anakupenda. Sijali jinsi ulivyo mwenye dhambi, yeye angali anakupenda, nawe ungenitaka nikukumbuke kwa maombi, na papo hapo unaposimama. Hatuwezi kukuita hapa madhabahuni, hakuna madhabahu maana yamejaa watoto na kadhalika. Lakini ungetaka, unaamini ya kwamba unataka kumkubali Kristo sasa hivi kama mwokozi wako binafsi, nawe unataka nikukumbuke kwa maombi, waweza kuinua mkono wako. Wewe sema, mimi sasa Mungu akubariki. Mungu akubariki. Mungu akubariki. Mungu akubariki. Mungu akubariki huko nyuma, nyuma kabisa. Mungu akubariki hapa katikati chini upande huu. Mungu akubariki. Ninamkubali Kristo sasa kama mwokozi wangu binafsi, ninamtaka awe mwema kwangu. Mungu akubariki huko nyuma kabisa, huko nyuma kabisa katika roshani na kuona huko nyuma. Mungu akubariki. Kungekuwako na mwingine, inua mkono wako haidhuru uko wapi. Vichwa vimeinamishwa. Mungu akubariki msichana. Mungu akubariki huko nyuma dada Mungu akubariki huko nyuma dada. Mimi si nini? Huku, inua mkono wako. Lakini nilienda kumwona mume wako jana usiku, alikuwa kule hospitalini. Hawezi kabisa kutoka huko juu kwenye kanisa la ndugu. Usijali, atakuwa mzima. Bwana alimgusa papo hapo jana usiku. Niliona shida yake. Madaktari wamejaribu siku nne kuipata bali wasingeweza kupata chochote kwa esirei, lakini Roho Mtakatifu huingia kwenye kilindi sana kuliko esirei. Kwa hiyo alipata, ni sawa, hata atakuja nyumbani sasa. Huenda akaja nyumbani leo hii Vema, mtu mwingine huko nyuma kabisa, Mungu akubariki. Nataka kumkubali Kristo kama mwokozi wangu binafsi, ninataka kuwa tayari. Basi ninajua mashaka ya nyumbani kwangu, ninajua mashaka ya kazi yangu, ninajua mashaka ya maisha yangu. Sijui ni wakati gani nitakapokufa, huenda bado nikafa leo hii. Sijui, haina uhakika. Lakini ninataka sauti ya hakika ninaamini niliisikia leo kupitia kwa injili ya kwamba Yesu Kristo ananipenda nami ninataka kumkubali kama mwokozi wangu binafsi. Mtu fulani ambaye hawajainua mikono yao na anataka kufanya hivyo, Mungu akubariki. Mungu akubariki. Vema, mtu mwingine inua mikono yako, ambaye hajawahi kuiinua awali. Inua mkono wako, useme unikumbuke ndugu Branham katika maombi. Mungu akubariki. Vema. "There has been a certain sound." Baba wa mbinguni, kumekuwako na sauti ya hakika them, ambayo watu hawa wameisikia, wengi wao hapa, wengi kweli, ambao asubuhi ya leo wamekukubali wewe kama mwokozi wao. Now, Father, sasa Baba, baba room, ninajua ya kwamba ni kawaida kuwaleta watu huku madhabahuni kuomba, bali si la kimaandiko kwa kuwa maandiko yalisema wote waliomwamini yeye walibatizwa kwa hiyo ninaomba Baba ya kwamba hawa ambao wamekuamini wewe, ya kwamba umejifunua mwenyewe kwao katika mlio huo wa uhakika wa sauti, kwamba wanajua ni wewe nao wanakutaka kama Mwokozi, waliinua mkono wao, nipate kuwakumbuka katika maombi ee hey Mungu, nikijua ya kwamba zile saa zinamalizika, nuru zinazima. Sasa nuru ya ustaarabu inazima nuru ya Marekani inazima, nuru ya, ya mataifa inazima, kwa kuwa nuru ya ulimwengu inaingia. Naomba Mungu ya kwamba wewe utawajalia waipokee nuru hii kuu. Tunatambua ya kwamba hakuna giza linaloweza kukaa mbele ya nuru. Nuru ina nguvu zaidi kuliko giza. Basi jalia wajue ya kwamba yapata kumi na tisa saa kumi zilizopita jengo hili lilikuwa na giza lilivyoweza kuwa, usingeweza kuona hata kiti kimoja ilikuwa ni giza la usiku wa manane katika jengo hili 10 saa kumi zilizopita hmm. Lakini jua likachomoza, giza hilo lilienda wapi? Nitafutieni, hawawezi kulipata. Wapi? kemia yake ilikuwaje? Kwake haliwezi kupatikana, limetoweka. Vivyo hivyo na dhambi zao sasa ambapo dakika ishirini zilizopita giza lilikuwa nafsini mwao, lakini na wamekukubali wewe kama mwokozi wao, sasa na giza lote limefukuzwa. Dhambi zenu zilizokuwa nyingi zimetakaswa, na sasa ni nyeupe kama theluji. Hamwezi kuzipata tena, zimeondolewa kwenye kile kitabu, zimeondolewa kwenye kumbukumbu kumbu. Damu ya Yesu Kristo ilizisamehe dhambi zao wajalie kama malipo wasimame na kubatizwa usiku wa leo katika jina la Yesu Kristo, wakiliitia jina la Bwana na kumpokea Roho Mtakatifu. Lijalie Baba, inawakabidhi kwako kama kumbukumbu za ujumbe huu asubuhi ya leo, katika jina la Yesu Kristo, mwanao. Sasa, huku mmeviinamisha vichwa vyenu, kila mmoja wenu uliyeinua mkono wako endapo hujabatizwa katika jina la Yesu Kristo, kanisa litakuwa lina ibada usiku wa leo. Basi jitayarishe sasa. Hebu mchungaji aliandike jina lako sasa, asubuhi ya leo. Ubatizo wako huo si wa asubuhi ya leo, sivyo? Ndugu nam wanabatiza asubuhi ya leo, mara baada ya ibada hii. Ya ubatizo, njoo moja kwa moja huku juu. Unazo nguo tayari kwa ajili yenu kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Wewe ni mkristo sasa, nuru ya Mungu imeingia moyoni mwako. Kumbuka jinsi hilo lilivyo zuri. Yesu alisema, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba yangu. Ni kwa nini ukainua mkono wako? Kwa sababu kitu fulani kilikwambia hivyo. Yeye yule aliyekwambia hivyo aliifanya hiyo ahadi, yeye ayasikiaye maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele. Hakuna mashaka kuhusu hilo, unao uzima wa milele sasa. Kama unaamini hilo kwa moyo wako wote, umepita sasa kutoka mautini kuingia uzimani, wewe u hai milele. Sasa mpokee Roho wake Mtakatifu, nguvu za Mungu kutenda kazi maishani mwako na kukufanya umtumikie. Naomba umpokee asubuhi ya leo, unapobatizwa katika jina la Yesu Kristo. Kwa wale walio wagonjwa na wanataka kuombewa, ninataka kuona hiyo idadi, nipate kuona kama sisi. Inua mkono wako, nione ni wangapi, kama nifanyize mstari wa upambanuzi, ama wapo wengi kupita kiasi, itatubidi tu kuwaombea. Kuna wengi kupita kiasi, kunao watu mia moja na hamsini mia mbili wa kuombewa. Vema, ni wangapi wamewahi kuona utambuzi? Inua mkono wako. Vema, ninyi nyote, hiyo ni kweli. Kwa hiyo mnajua kwamba ni nini sasa. Mnaamini asubuhi ya leo ya kwamba mmeisikia sauti ya Mungu. Sasa nitamwomba ndugu Wood, ndugu Fred Sothman na baadhi ya wadhamini waje hapa kwa muda mfupi tu, baadhi yenu ndugu wadhamini ama mashemasi ama wowote wale mje hapa kwa dakika moja sasa. Kidogo kutakuwa na msongamano hapa, nami na ninawatakeni msaidie sasa kwenu ninyi, ninyi watu kwenye hili mkono wangu wa kulia mtakaoombewa, ninawatakeni mje upande huu hapa. Nawe ndugu ndugu Colin, simama moja kwa moja mle tafadhali, kisha uje papa hapa chini usudi, waweze kupitia hapa na kuombewa. Nitawaombeni ninyi watoto wadogo, upande huu wa madhabahu, kama mtaenda upande huu kwa dakika chache tu, kwa ajili ya ndugu Branham, sio kwa ajili yangu, bali kwa ajili ya Bwana Yesu. Sasa ninyi ndugu, simameni hapa, watu wapate kupita moja kwa moja, na halafu halafu tutawachukua wote upande huu wengine sasa kutoka safu hii ya kwanza papa hapa ndugu Chali, sijui kama ninyi ndugu David pamoja nawe, kama ukitaka kuja hapa juu ama urudi nyuma kidogo upande wa nyuma. Vema, sasa wa kwanza hapa katika safu hii, inuka tu namna hiyo, anzieni tu upande huo, huku kuegemea ukuta tunapoomba sasa, tutakapokuwa tayari kuanza sasa bado ndipo wakati. Upande huu hapa tutawatakeni nyote mrudi nyuma upande huu halafu basi, alafu basi, mje upande ule kisha mshuke. Sasa wadhamini na hao wengine watawaweka mahali pazuri. Sasa kama huyo mama nikiwete na hawezi kuamka, na kama vile huyu msichana mdogo hapa kwenye kiti cha magurudumu, sasa wewe keti tu pale pale mahali ulipo, nitakuja kwako moja kwa moja, mnaona. Nami najua maskini Edith yuko kule nyuma, nasi tutamleta papa hapa. Wale wasioweza kuamka nitawajia. Sasa ingetufaa nini kusimama hapa na kuzungumza? Ingetufaa nini kulihubiri neno hili la Mungu iwapo hamlisikii? Mnaona, yeye asikiaye na kuamini. Yeye asikiaye, mko tayari? Kila mmoja wenu yuko tayari kujikabidhi kwa Mungu na kusema, hilo ni neno la Mungu, wala sijali hali yangu ni nini. Nikiisha kuombewa, nimepona kwa vyovyote vile Mtaliamini? Sasa watu wengi wanatafuta kitu fulani. Mwajua kama vile vipi, mwanamke yule nilipomwombea kwenye vipandio vya kule nyuma, nilimwangalia, ndipo hilo likatukia. Vipi kama yeye alikuwa amesema vema, mwezi wa kwanza ulipita, nina nini tu, ninakuwa mkubwa zaidi wakati wote. Mnaona, la la, sio. Yeye alisikia sauti, nayo sauti hiyo ikamwambia, ndipo akaliamini kwa moyo wake wote Ndipo hicho kivimbe baada ya muda kidogo kikashuka moja kwa moja, na sasa yeye ni wa kawaida na mzima. Leo uko wapi yeye? Yuko hapa mahali fulani. Ninasahau jina la mama huyo, labda mtu fulani angekumbuka. Ninayo anwani yake, nitaileta kanisani. Ninyi nani mnalikumbuka jina lake? Ni Red, Redford ama Redford tunalo jina lake na anwani, iwapo mngetaka kuandika. Aliponywa papa hapa, kivimbe kilichokuwa na uzito wa pauni thelathini. Hakuna mkuaruzo juu yake kutokana na kisu ile pale. Picha yake wakati alipokuwa na hicho kivimbe, huyu hapa sasa, bila mkuaruzo popote. Mungu alimponya akakiondoa kwake, vile pale taarifa za daktari ambako alimkatia tamaa kufa kwa kansa inayoyala mafigo yake, na sasa yeye ni kawaida na mzima bila shida yoyote ya figo hata kidogo. Yeye ni mmoja wa makumi elfu. Ni kitu gani? Si sauti isiyotambulikana. Lakini jambo ni kwamba, rafiki, unaweza kuisikia sasa parapanda ikitoa sauti isiyotambulikana iseme bema, baadhi yao huponywa na wengine hawaponywi. Hiyo ina mashaka, naona usiamini hiyo. Yesu alisema yeyote, hilo lina uhakika. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wakiwekewa mikono juu yao watapata afya. Unaamini hilo? Sasa kwa moyo wako wote liamini. Nami nitamwomba mchungaji sasa, tutanini tu sasa, tuna ibada ya ubatizo itakayofuata huu, kwa hiyo unaona, basi hatutakuwa na wakati mwingi kupita kiasi, lakini nitaliombea kusanyiko, kila mgonjwa aliye humu ndani nao wanapopitia hapa, ninaenda naniamini, mimi kuwa ni mtumishi wake. Mbona kama unaamini hilo basi, upako wa Roho Mtakatifu utakuja moja kwa moja ndani yako. Unaona, hana budi kuja, rafiki. Sisemi, sio kitu kwangu, mimi ni nini tu, mimi ni ndugu yenu. Mimi ndimi niliye mdogo kuliko wote miongoni mwenu, bali hivyo ndivyo inavyonipasa kuwa, aliye mdogo sana miongoni mwenu, na, na na hebu niwe mtumishi wenu nyote. Unaona, hivyo ndivyo ninavyotaka kuwa, mimi ni mtumishi wenu. Wewe ni mtoto wa Mungu. Mimi mimi ni mtumishi wake tu, ninajaribu kuwatumikia. Mnaona mimi ndiye mdogo kuliko wote, hakuna kitu kunihusu mimi, bali mnaona mtu fulani hana budi kuweka mkono juu yako, na kama akinijalia kulileta neno, basi ninyi aminini neno hunijia mimi. Wengi wenu sana wananiita mwaminio, alafu neno linanijia jiamulieni wenyewe kama ni la kweli ama si la kweli. Mnaona, acheni Mungu aamue kwa neno lake. Vema, kama hilo ni kweli, basi kila ahadi ni kweli, haina budi kuwa Mnaona, Nuhu yeye aliendelea tu kujenga safina. Wao akasema yeye ni mlokole, hakuna kitu huko juu. Utayapataje hayo? Haileti tofauti yoyote. Mungu anaweza kuiweka huko juu, na akaendelea kugonga-gonga. Ni vipi ni vipi? Ilikuwa ni nani mwingine niliyenena habari zake? Musa, Musa angeendaje kule chini kuliteka jeshi hilo? Ataitekaje Misri yote? Anawezaje kufanya hivyo? Mzee mmoja, umri wa miaka themanini, mke wake na mtoto atalifanyaje? hiyo si kazi yangu. Mungu alisema, nenda ukaiteke, nami ninaenda huko chini. utawakomboaje kutoka kwenye mikono ya Farao? mimi hakika nitakuwa pamoja nawe, hakuna mashaka. ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, hakuna chenye mashaka. kama unaamini, mikono iwekwe juu yako, huna budi kupona. unaamini hilo kwa moyo wako wote. Sasa ninataka kila mtu humu ndani anayeweza kuomba, ninakutaka uinamishe kichwa chako. ninataka uombe kimoyo moyo. nitaziombea nguo hizi zilizowekwa hapa maana nina uhisi uwepo wa roho Mtakatifu. Baba wa mbinguni, tunakaribia kufunga ibada moja na kuingia nyingine. Wengi wamekupokea Bwana asubuhi ya leo, mikono mingi iliinuliwa, wamepita kutoka mautini kuingia uzimani. Wakati huo mpole uliopita, nuru ndogo ilipita karibu nao, msongo mdogo ulikuja juu ya dhamiri zao. Ilikuwa ni nini? Walikuwa wanakufa nao, wakapita basi kutoka mautini kuingia uzimani kama vile punje ya ngano inavyoanguka ardhini, jambo la kwanza inazima, inakufa, inaoza, ndipo chipukizi ndogo ya uhai inatoka kwake na inazaa hindi lingine. Sasa Bwana, asubuhi ya leo msongo mwingine mdogo wa mauti ulipita juu yao, na ulipopita waliamka. Katika dakika chache, walipoinua mikono yao, wanajisikia kusongwa sana kwa neno la Mungu, kitu fulani kikisema, umehukumiwa, wewe ni mwenye dhambi, utakufa na kwenda kuzimu, utaangamia, kamwe hutafufuka tena. Yale mauti yanakuja juu yao, hatimaye wakafa mahali hapo, mpaka walipoisikia sauti ikisema, lakini mimi ni mwokozi wenu, njooni kwangu nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nao wakainua mikono yao, ninataka kumkubali yeye kama mwokozi wangu binafsi. Ndipo chipukizi ya uzima ikaingia nafsini mwao, wakachipuka tena, wapate kumleta mkristo mwingine. Mungu jalia, waende majini sasa mbele ya kusanyiko, wakabatizwe katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zao, waacha watu waone kwamba wameachana kabisa na na mambo ya ulimwengu, nao wanaenda kumtumikia Kristo tangu sasa na kuendelea, kwa kuwa wamekufa na kuzikwa pamoja na yeye katika ubatizo, wapate kufufuka katika maisha mapya, utembea katika maisha mapya. Hizi hapa leso nyingi ninazoshika kwa mikono yangu, Bwana, zinawakilisha watu wagonjwa sasa katika Biblia wakati mmoja, kama ambavyo nimenukuu hili mara nyingi, wakati Israeli walipokuwa katika jukumu lao wakienda kwenye nchi ya ahadi, bahari ya Shamu iliwazuia. Mungu akaangalia chini kupitia kwa hayo mawingu kwa macho yenye hasira kupitia kwa ile nguzo ya moto, nayo na hiyo bahari ya Shamu ikaogopa, kwa sababu Mungu alikuwa amefanya ahadi. Hakuna sauti isiyotambulikana. Bahari ilijua ya kwamba neno la Mungu halikuwa na mashaka, walijua lilikuwa la hakika. Israeli walielekea kwenye nchi ya ahadi, hakuna kitu kingaliweza kusimama njiani mwao kwa sababu Mungu alikuwa amesema hivyo. Kwa hiyo bahari ikaogopa na kurudi nyuma, ikafanya njia kavu kupitia katikati yake, nao wakavuka juu ya nchi kavu. Sasa wapo Wakristo wengi walio wagonjwa, Bwana, hizi hapa leso zao wanasema katika Biblia ya kwamba walichukua kutoka kwenye mwili wa Paulo leso ama nguo. Tunajua sisi si mtakatifu Paulo, bali tunajua ya kwamba wewe ungali ni Mungu yule yule, pamoja na neno lile lile na ahadi ile ile. Ninapozituma leso hizi kwa hao walio wagonjwa na wanaoteseka, jalia ibilisi huyo aliyowafunga aogope na kurudi nyuma. Jalia hawa watoto wa Mungu watembee kwenda kwenye ahadi ya afya njema. Lijalie Bwana, sasa wengi wao wako katika jengo hili. Huyu hapa mchungaji wako asubuhi ya leo, ndugu yangu Neville hawa hapa mashemasi wako na wadhamini waliosimama hapa, watu waliochaguliwa wa kanisa hili ambalo wewe unalibariki sana kwa neema, ingawa sisi hatustahili, Bwana. Lakini tunamwona Roho wako akitenda kazi miongoni mwetu, nasi tunafuraha sana kwa ajili ya hili. Inaonekana kana kwamba uamsho unatokea kwa mara ya mwisho. Ee Mungu, tuliacha yote huko Misri, sasa tuko njiani kwenda kwenye nchi ya ahadi. Safari ya siku chache tu, nasi tutakuwa tunavuka Yordani. Na sasa Baba Mungu, tunaomba ya kwamba wewe utaondoa kila kizuizi njiani mwetu wengi wa watu hawa hawako katika hali ya kutembea taratibu. Wako hapa kwa sababu wao ni wagonjwa na wanateseka. Maradhi hayo yanawezaje kuwashikilia watu hao? Mateso hayo yanawezaje basi kuwadumisha wakiwa viwete na katika kiti cha magurudumu, wakati wakiwa safarini kwenda kwenye nchi ya ahadi? Haleluya! Mungu, tunapoweka mikono yetu juu ya mwili wao, yaliye ibilisi aogope na kurudi nyuma. Jalia wawe katika hali ya kutembea taratibu. Ninakushukuru wewe kwa ajili ya mwanamke huyo ambaye nimekuwa nikizungumzia asubuhi nzima. Siwezi kumsahau, kumwona mwanamke huyo, hata asingeweza kusimama akiwa na hicho kivimbe kikubwa, madaktari wakimtania. Lakini yeye alikuwa ameisikia ile sauti, haikuwa isiyotambulikana, ilikuwa ni sauti ya hakika, naye akaiamini. Sasa Bwana, jalia kila mgonjwa humu ndani aone, asikie sauti ile ile asubuhi ya leo, na awe katika hali ya kwenda taratibu kuondoka. Bwana, kwa ajili ya safari tujalie. Bwana, kila kitu kimepakiwa sasa, lo, tuko tayari kusonga mbele Bwana, tuko tayari kwenda nyikani na kuvuka Yordani huko, siku chache tu za safari nasi na tutawasili. Mungu jalia, tuende katika nguvu za Roho Mtakatifu. Jalia daima tuwepo, tunapoiona ile nuru ikiangaza huko ng'ambo, bwana akiongoza njiani yule Kristo aliyefufuka akiangaza kwenye ile siku kamilifu. Tujalie Baba sasa, wakati sisi ipake mafuta mikono yetu tupake mafuta ili Roho Mtakatifu aliye ndani yetu sasa aangaze nuruli mwengu ile ipitayo nuruli, nuru ya Mungu iangazie ndani ya wagonjwa, miili minyonge, na kila mmoja wao aponywe. Tunasonga mbele Bwana kukabiliana na ibilisi, tunasonga mbele kukabiliana na bahari ya Shamu hiyo, kama kwamba ilikuwa ni bahari ya Shamu hiyo, ni kusema bahari ya magonjwa ambayo inawashikilia watu wasisonge mbele. Tunasonga mbele huku Roho Mtakatifu akiangazia mbele yetu kukabiliana na Ibilisi katika jina la Yesu Kristo, maradhi hayo hayana budi kurudi nyuma, kwa sababu wewe uliangalia chini kupitia nguvu za neno lako, nao hawana budi kupata afya. Tunakuja katika jina la Yesu kumkabili adui. Amina.